ZULEX DVD-222N มันมีปัญหาครับพี่ๆ ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 02, 2024, 05:27:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ZULEX DVD-222N มันมีปัญหาครับพี่ๆ ครับ  (อ่าน 8640 ครั้ง)
bank(TL_24)
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 07:38:49 PM »

คือพอเปิด ดีวีดี ได้ซักแป๊ปนึง(บางทีก็นาน)มันก็ดับอ่ะครับ แล้วมันก็ติดขึ้นมาแบบตอนเปิดเครื่องใหม่
แต่เปิดวิทยุ กับ เปิดทีวีไม่เป็นไรครับ พี่ๆท่านใดพอจะทราบอาการมั้ยครับ แล้วมันซ่อมแพงป่าวครับ
ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ

bank(TL_24)
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 01:57:46 PM »

Sad ฉงน งง
tong...
member
*

คะแนน1

hdc594@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 03:16:00 PM »

คงต้องเอาไปเคลมร้านที่ซื้อมาครับ แล้วเขาก็จะส่งซ่อมกับบริษัทที่จำหน่ายอีกทีนึง

สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ"ใจเรา"
bank(TL_24)
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 03:58:05 PM »

ผมซื้อต่อเค้ามาอีกทีอ่ะครับ เศร้าจัง

เมื่อวานก่อนอยู่ดีๆ ก็เปิดไม่ติดเลยครับแต่ไฟเข้าอยู่ เลยถอดไปให้ อมร(สนามหลวง 2)ครับ
เข้าบอกว่าตัวจ่ายไฟ หรือตัวสำรองไฟ(อะไรซักอย่าง ผมจำไม่ได้)มันเสีย ไม่มีอะไหล่
ต้องไปซ่อมที่บ้านหม้อ
เลยอยากจะถามพี่ๆว่า ที่บ้านหม้อร้านไหนซ่อม zulex มั่งครับ แล้วร้านไหนดีครับ
หรือพี่ๆที่เป็นช่างในเว็บจะอนุเคราะห์ รับซ่อมบ้างครับ

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
sekbboy
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:19:51 PM »

ผมเคยซ่อมแต่พวกเครื่องเล่น DVD ของแบรนด์จีนมาหลายยี่ห้อแล้ว...แต่แบบของรถยนต์อันนี้ไม่เคยซ่อม..แต่ของ ZULEX ...อันนี้ของจีนแน่นอน   มันน่าจะมีบอร์ดถอดรหัสของ DVD แยกส่วนอยู่ ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวบอร์ดของมันเองอาจจะมีปัญหา...ถ้า TV ใช้ได้แสดงว่าไฟไม่น่าจะมีปัญหานะ...อยากให้เปิดฝา ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างดิ...บอกอาการแบบละเอียดหน่อย...ผมก็ไม่เก่งมากหรอกแต่ผมก็เอาตัวรอดพอได้ ถ้ามันเป็นเครื่องของผมเองนะ...ทีบ้านหม้อ ผมเห็นมีร้าน เกี่ยวกับซ่อมพวกนี้แหละ แต่มันอยู่ข้างทางเดิน อยู่ในซอยของ Electronic source..แต่ผมคิดว่าน่าจะเก่งนะ ลองไปให้ซ่อมดูก็ได้..แล้วก็เดินเที่ยวสักพักค่อยมาเอา...ถามค่าซ่อมซะก่อนละ... เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก
bank(TL_24)
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:56:44 PM »

ขอบคุณมากครับ ขอบคุณ

แต่อาการตอนนี้มันไฟเข้า แต่เปิดไม่ติดเลย กดปุ่มเปิด-ปิด แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เศร้าจัง

ยังไงผมจะลองเปิดฝาถ่ายรูปมาลงให้ดูนะครับ
bank(TL_24)
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 08:06:19 AM »

มีรูปภายในมาเพิ่มคร๊าบบบบ

(อันนี้รูปโดยรวมตอนรื้อออกมาครับ)

(ส่วนอันนี้บอร์ดของชุดอ่านแผ่น)

(บอร์ดอันที่ 1)

(บอร์ดอันที่ 2)

ยังไงรบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ ซื้อต่อเค้ามายังไม่ได้ใส่รถเลย หาที่ซ่อมไม่ได้เลยครับ เศร้าจัง ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์