อาการ เสียวฟัน สำหรับผู้สูงอายุ ใครมียาดีขอมั่ง?
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 04:19:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการ เสียวฟัน สำหรับผู้สูงอายุ ใครมียาดีขอมั่ง?  (อ่าน 3692 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 06:29:36 PM »

อายุ เลข 5  อับ แล้วครับ  กินอะไรก็ลำบาก มันเสียวฟัน
 กินร้อนหรือเย็นก็เสียว เมียบอกฟันจะหลุดจากปาก เหงือก ร่น
เข้าไปในgoogle ปรึกษาทันตแพทย์ อย่างเดียว
ใครมียาสมุนไพรดีๆมั่งครับ ?
ตอนนี้ใช้ เกลือ อม แปรงฟันด้วย วิเศษนิยม ทิพย์นิยม  ก็ไม่ดีขึ้น
กินอะไรไม่อร่อยเลย 

e21fnw-LSV team♥
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 06:56:45 PM »

เหงือกร่น  หินปูนเกาะ   ก็ต้องไปหาหมอขูดปูนก่อนครับ

เมื่อขูดแล้วก็มารักษาสุขภาพเหงือกต่อ

เกลืออมไว้เป็นดี  เดี๋ยวจะส่ง ยสฟ. ที่มีส่วนผสมของข่อยไปให้ใช้

แม่ผมว่าดี แปรงเสร็จอมไว้สักพัก เหงือกจะหนึบ ๆ ปากหน่อย

ส่วนไอ้ตระกูลนิยม ๆ เมื่อก่อนผมว่าดี  แต่เดี๋ยวนี้สูตรมันแปลก ๆ ไปนะผมว่า

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 07:27:01 PM »

เกลืออมไว้เป็นดี  เดี๋ยวจะส่ง ยสฟ. ที่มีส่วนผสมของข่อยไปให้ใช้

แม่ผมว่าดี แปรงเสร็จอมไว้สักพัก เหงือกจะหนึบ ๆ ปากหน่อย

ยสฟ. ที่มีส่วนผสมของ ข่อย มันชื่อ อิหยังครับ
จะได้ไปหาซื้อ ใช่ครับ ตระกูล นิยม เปี๋ยนไป๋  Grin
แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 07:33:52 PM »

พี่ชาไปหาหมอให้หมออุดฟันดีกว่าพี่ ไม่งั้นมันจะเสียวอีก Smiley
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 07:36:32 PM »

มันไม่มีรูให้อุด เลย ไม่ผุ   Grin
e21fnw-LSV team♥
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 08:47:44 PM »

เดี๋ยวผม  จัดหาแล้วจะ ส่งไปให้ครับ   ขอบคุณ

อาการนี้เกิดจากหินปูน เหงือกร่น  ไม่ใช่ฟันผุ ว่าง่าย ๆ แก่แล้วนั่นแหละ เป็นของธรรมดา

ส่วนไอ้กินอะไรไม่อร่อย ผมเป็นมานานแล้ว เป็นประจำ

ใครทำอะไรมาให้ก็กิน  ไม่ปรุง ไม่แต่ง  กินมันง่าย ๆ  อย่าไปยึดเป็นอารมณ์  มันเป็นกิเลส ฮิ ๆ 

แต่ต้องไม่เผ็ดจัด  ไม่เค็มจัด  (อันตรายต่อร่างกาย)  ดีไปอีกแบบ

ต้องมีคำขวัญ  เหงือกดี  ฟันไม่เสียว       ขอบคุณ

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 05:54:54 AM »

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์