UPS Syndome SZ-501 Pro เพิ่งซื้อมีปัญหา
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: UPS Syndome SZ-501 Pro เพิ่งซื้อมีปัญหา  (อ่าน 5612 ครั้ง)
neng2521
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 06:12:44 PM »

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน รบกวนถามหน่อยนะครับ
แบบว่าเพิ่งซื้อ ups ของ syndome sz-501 pro มาน่ะครับ
ผมมีความรู้สึกว่ามันใช้เวลานานมากเลย กว่ามันจะชาร์ทไฟเต็ม เปิดทิ้งไว้12ชั่วโมงแล้วยังขึ้นไม่ถึงหลอดสุดท้ายเลย (ไฟแสดงสถานะหน้าเครื่อง)
เลยลองวัดไฟของแบ็ตดู ได้ประมาณ13.2โวลท์ แล้วลองถอดสายแบ็ตออกเส้นหนึ่ง
เพื่อที่จะเอามิเตอร์มาวัดกระแสไฟชาร์ทดู วัดได้ 0.18แอมป์
เลยสงสัยว่าแบบนี้มันผิดปรกติไหมครับ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
อีกอย่างหนึ่ง ผมโชคร้ายมากเลย ร้านมันลืมเอาแผ่นโปรแกรมใส่มาในกระเป๋าให้ด้วย ใครมีช่วยอัพให้ผมได้ไหมครับ เพราะมันไม่มีไดร์เว่อร์ usb อะ
Sad Sad

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ Cheesy Cheesy

phairin
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 07:41:47 PM »

แบตเสียหรือเปล่าถ้าซื้อที่ IT CITY แบตมันถูกดองเป็นปีจนเสีย  ถ้ามันมีประกันก็เอาไปเคลมซิ ส่วนแผ่นไดร์เวอ์มันไม่ตองใช้ไม่เห็นมีใครเขาใช้เลย
neng2521
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 05:14:37 PM »

แบตเสียหรือเปล่าถ้าซื้อที่ IT CITY แบตมันถูกดองเป็นปีจนเสีย  ถ้ามันมีประกันก็เอาไปเคลมซิ ส่วนแผ่นไดร์เวอ์มันไม่ตองใช้ไม่เห็นมีใครเขาใช้เลย

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากครับ
ผมอยู่ชัยภูมิ แต่ซื้อที่ร้าน u-com ที่ไอทีพลาซ่าโคราชน่ะครับ
ตัวแรกซื้อมา เปิดเครื่องชาร์ทไฟไว้ 1 คืน ตอนเช้าลองดึงปลั๊กออก ปรากฏว่า สำรองไฟได้ 3นาทีเอง(โหลด58%)
เลยลงทุนขับรถไปเปลี่ยนที่ร้านเอาตัวใหม่มา ปรากฏว่าดีขึ้นกว่าเก่านิดนึง ได้ประมาณ 6นาที
ก็เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงแล้ว ครั้งหลังร้านมันดันลืมเอาแผ่นโปรแกรมใส่มาให้ด้วย
เครื่องผมต้องการให้ ups มันสั่งปิดคอมด้วยตอนแบ็ตใกล้หมด เลยซื้อรุ่นนี้มา
เพราะมันต่อกับคอมได้น่ะครับแล้วถ้าไม่ลงไดร์เวอร์ มันจะไม่สามารถติดต่อสื่อสารกันได้น่ะครับ ระหว่างคอมฯกับ ups
งานนี้เศร้าเลยครับเพื่อนๆ
เศร้าจัง เศร้าจัง
nat_sv
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 06:41:09 PM »

ในปัญหาดังกล่าวน่าจะเกิดจากแบตเตอรี่อ่อนน่ะครับ ถ้าเครมกับทางร้านแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ ในส่วนของโปรแกรมนั้นให้ฝากเรื่องไว้ที่ webbord ของ www.syndome.com ทางเจ้าหน้าที่จะจัดการส่งให้ครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์