การเติมหมึกตลับlc38
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 05:38:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเติมหมึกตลับlc38  (อ่าน 6997 ครั้ง)
hs9hnl
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 04:14:22 PM »

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีแกะและเติมหมึกตลับ  lc38  ของ   brother  หน่อยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Fec_service
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:20:29 PM »

ไม่ต้องแกะครับ ตลับแบบนี้ถ้ามีจุดรั่ว จะใช้งานไม่ค่อยได้ครับ
แต่ถ้าอยากรู้ว่ามันมีระบบการทำงานยังไง ก็หาตลับที่เก่าๆมาลองแกะได้ครับ
จะได้รู้ว่าเป็นไง
วิธีเติมหมึกง่ายนิดเดียวเองครับ ไม่ต้องไปเจาะ
- โดยใช้สริง ไม่ใช้เข็ม อัดกลับเข้าไป ทางที่มันออกนั้นแหละครับ
ต้องระวังหน่อย เลอะเทอะแน่ เพราะมันจะเข้าไปยากหน่อยนะ
แล้วคอยกด สลักที่อยู่ข้างบนนั่น กดๆปล่อยๆ ส่วนสริงก็คอยดัน พร้อมขยับไปมา หาจุดโลงๆ
แรกๆ คงไม่สำเร็จ แต่อย่าท้อ ถ้าชำนาญแล้ว แป๊บเดียว เข้าไปเลยปูด ๆๆๆ
ผมทำอยู่ เพราะที่ร้านรับเติมหมึกครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ร้านอื่นทำไม่ได้ เราทำได้ เราเหนือกว่า เราชนะ ดีใจจัง
ตอนแรกผมก็แกะแหละครับ ลองศึกษาดูแล้วเราน่าจะอัดกลับเข้าไปได้
ลองดูครับ  ทำได้ทุกเบอร์ ทุกรุ่นครับ

hs9hnl
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 10:27:49 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy  ท่าน fec   service  ที่กรุณามาตอบในกระทู้นี้ครับ   ผมจะลองทำตามที่ท่านแนะนำครับ     ขอบคุณจริงๆครับ
red_apple
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 08:47:59 AM »

lv! lv! lv! lv! lv!
ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์