ช่วยด้วยครับ โปรแกรม aimp2 มีปัญหาครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 14, 2024, 07:57:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ โปรแกรม aimp2 มีปัญหาครับ  (อ่าน 3331 ครั้ง)
tarumii
member
*

คะแนน7

« เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 12:57:57 PM »

พอดีได้โปรแกรม extreme karaoke มาลงเครื่อง แล้วทำให้โปรแกรมฟังเพลงชื่อว่า aimp2 เกิดปัญหาไปด้วยครับ อาการมันคือเวลาเปิดโปรแกรมฟังเพลง aimp2 มันจะขึ้น popup ชื่อว่า Bassmidi ครับ ซึ่งก่อนหน้าที่จะนำโปรแกรม extreme karaoke มาลงเครื่อง โปรแกรมก็ยังปกติไม่มี popup ออกมาเลยครับ เลยอยากทราบว่าโปรแกรม extreme karaoke ทำให้ โปรแกรม aimp2 เกิดปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ แล้วจะแก้ไขปัญหายังไงครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ  เศร้าจัง ขอบคุณ

tarumii
member
*

คะแนน7

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 02:03:37 PM »

ทำได้แล้วครับ คือไม่อยากให้กระทู้ค้างนานไปหน่อยครับ คือว่า โปรแกรม extreme karaoke ได้โหลดตัวไฟล์ชื่อว่า bassmidi.dll ลงไปใน C:\WINDOWS\system32 ครับทำให้โปรแกรม aimp2 ไม่ support กะไฟล์ดังกล่าวครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรกับโปรแกรม aimp2
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 07:11:32 PM »

Lips Sealed ดีใจด้วยครับ.......... 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์