เช็คใบเสร็จให้ดีหลังจ่ายค่าสินค้าที่เซเว่นหรือเคาเตอร์เซอร์วิส
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 01:34:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คใบเสร็จให้ดีหลังจ่ายค่าสินค้าที่เซเว่นหรือเคาเตอร์เซอร์วิส  (อ่าน 2952 ครั้ง)
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 09:32:07 AM »

เช็คใบเสร็จให้ดี คนที่ชอบจ่ายค่าสินค้าที่ เซเว่น หรือ เคาเตอร์เซอร์วิส(Forward Mail)

"โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน"

ลองอ่านดูนะครับเป็นเรื่องที่ใกล้ตัว มากๆเลยไม่รู้ว่าใครเคยเจอกันบ้างรึเปล่านะครับ

>>> มันเป็นความสะเพร่าของน้องสาวผมด้วยแหละคับคือน้องสาวผมได้ไปจ่ายค่างวดรถ   
>>>ในเซเว่นเป็นจำนวนเงิน 10,007 บาทค่าบริการอีก 15 บาท ก้อจ่ายไป 10,025
       บาท รับเงินทอนมา 3 บาท
>>> ก้อรีบกลับออกมาขึ้นรถเพราะจอดขวางอยู่หน้าเซเว่นก้อไม่ได้คิดอะไรแล้วก้อ
        ลืมตรวจดูด้วยครับ
>>> จ่ายตั้งแต่วันที่ 2 และแล้วเมื่อวานทางจีอีก้อโทรมาบอกว่าคุณจ่ายค่างวด ไมครบ
>>> ไปได้ยังไงคะแค่ 1,007 บาทน้องผมก้อไปดูใบเสร็จปรากฎว่า 1,007
        บาท จริงๆด้วย
>>> เศร้าเลยเงินหายไปตั้ง 9,000 บาท ทีนี้ทำไง ล่ะ รีบบึ่งไปเซเว่นสาขาที่ จ่ายเงิน
>>> คุยกับทางร้านบอกหน้าค่าตาเจ้าคนที่รับเงินพร้อมชื่อเพราะจะมีชื่อคนรับ
        เงินในใบเสร็จ
>>> พนักงานบอกว่าอ๋อ คนนั้นออกไปแล้วค่ะ น้องผมน้ำตาแทบไหล
>>> ทำไงต่อล่ะทีนี้เค้าโทรหาผมก้อเลยบอกไปว่าลองคุยกับผู้จัดการร้านดูสิ
>>> เค้าจะช่วยอะไรเราได้บ้างผู้จัดการก้อไม่อยู่อีกเลยขอเบอร์โทรเค้ามา ก้อ โทรคุย
>>> ผู้จัดการร้านบอกว่าเดี๋ยวจะตรวจสอบให้ นะครับก้อรออยู่หลายชม.ก้อลอง
       โทรกลับไปปรากฎว่าติดต่อไม่ได้
>>> 5 ทุ่มและน้องผมนอนไม่หลับข้าวก้อกินไม่ลง มันดูอาจจะไม่เยอะแต่สำหรับคน
       ที่หาเงินได้แบบพอดี
>>> และเซฟเงินเดือน สำหรับอย่างอื่นไว้แล้ว มันไม่น้อยเลยอ่ะคับผมก้อเอจะ
        ช่วยยังไงดีหว่า
>>> ก้อเลยต้องเดือดร้อนเอาเงินผมไปก่อนกะว่าจะไปจ่ายในวันรุ่งขึ้น
>>> พอดี นึกขึ้นได้ว่าพี่สาวซึ่งเป็นญาติกันเค้าเป็นผู้จัดการเขตอยู่ เลยโทร
        ไปคุยกับเค้า
>>> เค้าบอกว่าขอเวลา15 นาที ซักพักเค้าโทรกลับมาบอกว่าไม่ต้องตกใจ มันเป็น
        ความผิดของเจ้าหน้าที่ของเซเว่น
>>> เค้าจะรับผิดชอบให้ผมก้อโทรไปบอกน้องสาว เท่านั้นแหละเหมือนยกภูเขาออก
        จากอกเลยคับ
>>> พี่คนที่เป็นญาติผมบอกว่าเจ้าคนนี้มันเอาเงินไปได้ ประมาณ 3หมื่นกว่าบาท
>>> เพราะในวันเดียวกันก้อมีคนมาจ่ายค่างวดรถเหมือนกันคือมันใช้วิธีเอารหัส
        ของผู้จัดการร้านป้อนเข้าระบบ
>>> ระบบมันก้อจะบอกว่าวันนี้เงินเกินหรือเงินขาดซึ่งผู้จัดการร้านจะเช็คใน
        วันรุ่งขึ้นของทุกวัน
>>> พอดีว่าวันนั้นเงินมันเกินไป 3หมื่นกว่าบาทเจ้าพนักงานคนนั้นก้อเลยเอา
        เงินที่เกินไป แล้วก้อหายหัวไปเลย
>>> ผมถามต่อว่าแล้วทางเซเว่นจะทำยังไง เค้าบอกว่าก้อต้องตามคนที่ค้ำประกัน เอา
>>> ซวยไปสำหรับคนค้ำมันเกิดขึ้นบ่อยด้วยอ่ะคับเหตการณ์แบบนี้ จึงมาบอกว่าให้
        เช็คใบเสร็จ
>>> ให้ดีอ่ะครับก่อนออกจากเคาน์เตอร์และก้อฝากบอกด้วยว่าถ้าเกิดเหตการณ์แบบ
        นี้ทางเซเว่นเค้าจะรับผิดชอบ
>>> เพราะไม่ใช่ความผิดลูกค้าแต่เป็นความผิดของพนักงานเค้าเอง แต่ต้องตาม
        เรื่องหน่อยนะครับ
>>> อย่าปล่อยผ่าน เพราะไม่เช่นนั้นเค้าก้อจะไม่ติดต่อหรือแจ้งกลับ กับผู้
        เสียหายลูกค้าก้อซวยไป
>>> ก้อมาเล่าให้ฟังอาจจะมีประโยชน์สำหรับพี่น้องในนี้อ่ะครับขอบคุณครับที่อ่าน
        ยาวไป หน่อย
>>> ปล.ไม่ใช่แค่เฉพาะรถนะคับค่างวดทุกอย่าง บ้าน ค่าไฟ และอื่นๆ
>>> หากเกิดเหตการณ์เช่นนี้ก้อไปแจ้งกับทางเซเว่นได้เลยครับ
>>> ล่าสุดคับ ทางเคาน์เตอร์เซอร์วิสได้จ่ายให้เรียบร้อย อ่ะคับพร้อมทั้งค่า
        ปรับว่าส่งค่างวดช้าอีก 50 บาทด้วยครับ
>>> เป็นเงินทั้ง หมด 9,050 บาทครับ เค้ารับผิดชอบดีก้อต้องขอบอกต่อด้วยอ่ะ ครับ
>>> ไม่ใช่เอาข้อเสียเค้ามาว่าอย่างเดียวอ่ะคับ ขอบคุณที่อ่านคับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์