ใครใช้ฮิทเตอร์เป่าอุปกรณ์โทรศัพท์เป็นมั่งครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 04:06:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ฮิทเตอร์เป่าอุปกรณ์โทรศัพท์เป็นมั่งครับ  (อ่าน 4804 ครั้ง)
chat999
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 06:17:25 PM »

ใครใช้ฮิทเตอร์เป่าอุปกรณ์โทรศัพท์เป็นมั่งครับ ช่วยสอนหน่อยอยากเป็น

ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 07:45:09 PM »

ใครใช้ฮิทเตอร์เป่าอุปกรณ์โทรศัพท์เป็นมั่งครับ ช่วยสอนหน่อยอยากเป็น

หมายถึง hot air นะเหรอครับ

1 + 1 = ?
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 07:56:27 PM »

ใครใช้ฮิทเตอร์เป่าอุปกรณ์โทรศัพท์เป็นมั่งครับ

Sad  หน้ามันเป็นยังไงหรือครับ   Sad

ผมว่าเรียกชื่ออุปกรณ์และวิธีการใช้งานแต่ละชื้น รวมทั้งการเรียกชื่ออะไหล่ให้เข้าใจก่อนนะครับ
ไม่นั้นมันจะไม่เข้าใจเวลาได้ยินได้ฟังหรือมีคนแนะนำ ว่าไปดูตัวนั้น ไปตรวจสอบตัวนี้
บางอย่างอาจดูเหมือนง่ายเวลาเห็นช่างเขาทำกัน แต่เอาเข้าจริงมันไม่หมูอย่างที่คิดครับสำหรับมือใหม่
จากงานง่ายๆ อาจกลายเป็นงานช้างขึ้นมาทันที ถ้าเราทำพลาด เป่าบอร์ดจนอุปกรณ์กระจาย

ช่วยบอกรุ่นเครื่องเป่าลมร้อนมาให้ทราบหน่อยครับ และซื้อมาใหม่หรือของเก่าครับ
มีผลต่อการปรับลมและความร้อน ที่จริงมันไม่มีเกณฑ์ตายตัวหรอกครับ
มันขึ้นอยู่กับประสบการณ์และทริกของแต่ละคน  เอาแค่นี้ก่อนละกันเดี๋ยวมาว่ากันใหม่   Tongue

พึ่งเห็นว่ากระทู้นี้อยู่ในห้อง  อิ​เล็ก​ทรอนิกส์ > >>​เครื่องมือ   ว่าแต่เอาไปใช้ในงานไหนครับ
ซ่อมมือถือหรือว่าอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 09:54:33 PM »

เรียกเป็นภาษาชาวบ้านๆ ก็ได้ครับ เครื่องเป่าลมร้อน  Tongue
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 09:58:37 PM »

ผมแนะนำให้ไปเรียนซ่อมโทรศัพท์มือถือ โดยอาจารย์ผู้ชำนาญเลยดีกว่าครับ............ได้ประโยชน์และความรู้เต็มที่

>>อ่านรายละเอียด<<
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 10:15:47 PM »

ผมแนะนำให้ไปเรียนซ่อมโทรศัพท์มือถือ โดยอาจารย์ผู้ชำนาญเลยดีกว่าครับ............ได้ประโยชน์และความรู้เต็มที่

สมัยนี้มีเปิดสอนซ่อมมือถือกันเป็นว่าเล่น แต่ถ้าจะให้แนะนำ
ผมแนะนำให้ท่านเลือกที่เขาสอนหลักการมาเป็นอันดับแรก
ถ้าที่ไหนสอนแต่เสียตรงนี้ยกตัวโน้นเปลี่ยนตัวนี้ อย่าไปเสียตังค์เรียนเลยครับ
เพราะถ้าไม่เข้าใจหลักงานของมันแล้ว จะไปซ่อมอาการอื่นที่นอกเหนือจากที่เรียนมาได้อย่างไร
ดังนั้นเราต้องเข้าใจพื้นฐานการทำงานของมันก่อน และควรมีพื้นฐานอิเล็กทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์ด้วย
จะช่วยให้ไปได้เร็วขึ้น การซ่อมมือถือแบ่งเป็นด้าน Hardware และ Software ครึ่งต่อครึ่ง

เหมือนเวลาท่านไปซ่อมมือถือ เห็นร้านไหนไม่มีคอมใช้ก็อย่าเอาไปซ่อมเลยเดี๋ยวจะไปกันใหญ่
แนะนำไว้ให้เป็นทางเหลือครับ  ผมเองก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายหรอก บอกได้เท่าที่รู้
และก็ต้องหมั่นศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมตลอดเวลา ด้านนี้มันไปเร็วมาก

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 10:20:31 PM »

อ้างถึง
ผมเองก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายหรอก บอกได้เท่าที่รู้ และก็ต้องหมั่นศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมตอนเวลา ด้านนี้มันไปเร็วมาก

ขนาดบอกไม่รู้อะไรมาก ผมมีปัญหาทีไร บอกวิธีแก้ได้ทุกที...........................................  Cool
rtm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 12:33:32 PM »

ที่เรียนซ่อมมือของกทม.มีสอนที่ศูนย์ฝึกอาชีพกทม. สาขาบางรัก  หลักสูตรจำไม่ผิดน่าจะ100กว่าบาท เรียนทุกวันอาทิตย์  2เดือน  คอร์ส basic ได้ฝึกการใช้เครื่องมือด้วย  รู้แล้วไปต่อยอดความรู้ทีหลัง หลักสูตรพอใช้ได้ ผมไปเรียนมา    เป็นอาจารย์ทหารเรือครับมาสอนพิเศษ  สอนไล่วงจร,  บอลขา ,การวางic , การวัดไฟหลัก 3310
poweron , flashprogram ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์