ช่วยเหลือบอร์ดอย่างไรครับ จึงจะได้คะแนนช่วยเหลือบอร์ด...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 03:36:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเหลือบอร์ดอย่างไรครับ จึงจะได้คะแนนช่วยเหลือบอร์ด...  (อ่าน 17590 ครั้ง)
malangmow
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 03:21:29 PM »

Sadช่วยเหลือบอร์ดอย่างไรครับ  จึงจะได้คะแนนช่วยเหลือบอร์ด... Cheesy

หนุ่มศรีสะเกษ

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 03:37:27 PM »

เปรียบเสมือนมีบ้านหลังหนึ่ง
เรามีความสามารถอะไรที่จะช่วยทำบ้านให้ดีและพัฒนาบ้านเรา ก็เอาความสามารถนั้นออกมาช่วยทำให้บ้านมันดีขึ้น
โดยไม่จำเป็นที่จะต้องถนัดทางด้าน อีเลค
 ผมไม่รู้เรื่องทางอีเลค แต่เราเอาสักกะยะภาพที่เรามีในด้านอื่นช่วยเหลือบ้านหลังนี้ให้ดี และดีขึ้น
 อ้ายคะแนนมันอยู่ที่เทวดาครับ
เขาเห็นความดีเขาก็จะให้เราเอง
ดังนั้น เทวดา นั่งมองเราอยู่ และไม่ต้องพะวงในเรื่องว่าเมื่อไหร่จะได้คะแนน
 อย่าคาดหวังว่าบ้านหลังนี้จะให้คะแนนเราเมื่อไหร่...แต่ถามเราว่าเราให้อะไรกับบ้านหลังนี้บ้าง
แล้ว เทวดาจะเห็นเองครับ
สมาชิกทุกท่านในบ้านนี้ทุกท่านก็มาจาก 0 ทั้งน้านแหละครับ

ทุกท่านที่มีคะแนน คือบ่อเกิดจากการเสียสละและการแบ่งปันน้ำใจซึ่งกันและกัน โดยไม่มีผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้อง
บางคน จนแทบไม่มีกิน แต่มากด้วยน้ำใจครับ

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 03:43:00 PM »

อย่าไปสนใจเรื่องคะแนนเลยครับ  มุ่งทำดีต่อสมาชิกซึ่งกันและกัน
  เขาขอความช่วยเหลือ  หากเรามีความรู้ก็ช่วยตอบเขาไป
ผมคิดว่า  เราเข้ามาที่นี่เพื่อหาความรู้และแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันดีกว่า  อย่ามุ่งหวังเรื่องคะแนนเลยครับ
malangmow
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 10:22:00 AM »

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Cheesy Kiss

หนุ่มศรีสะเกษ
nirutt
วีไอพี
member

คะแนน12

ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้หากทุกคนร่วมมือร่วมใจกันแก้ไข

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 11:10:17 AM »

ช่วยเต็มที่ ช่วยด้วยใจ โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน  แล้วคะแนนมันจะตามมาเอง
nuna
member
*

คะแนน3

เด็กมีปัญหา

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 12:32:05 AM »

เป็นเว็ปที่ดีมากๆค่ะ

rama2
member
*

คะแนน3

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 07:25:37 PM »

อย่าไปสนใจเรื่องคะแนนเลยครับ  มุ่งทำดีต่อสมาชิกซึ่งกันและกัน
  เขาขอความช่วยเหลือ  หากเรามีความรู้ก็ช่วยตอบเขาไป
ผมคิดว่า  เราเข้ามาที่นี่เพื่อหาความรู้และแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันดีกว่า  อย่ามุ่งหวังเรื่องคะแนนเลยครับ

ถูกต้องคับผม ผมก็เป็นคนนึงนี้แหละที่คิดเช่นนี้ สาเหตุก็เพราะ ถ้าเราหวังสิ่งใด เราอาจจะไม่ได้สิ่งที่ต้องการก็เป็นได้ (อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้าตาบใดคนไทยยังไม่เลิกกินปาปิก้า (วงเล็บอีกทีนะ มันเกี่ยวอะไรกับปาปิก้าอะ) )ทางที่ดีอย่าหวังเลยคับ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีกว่า หากมีคนโพสถามปัญหา ถ้าเรารู้เราก็ มาตอบเขาก็ได้และที่สำคัญอีกประการ หากเราเป็นผู้ให้แต่อย่างเดียว แล้วเกิดวันหนึ่งเรามีปัญหา เราก็จะมีคนช่วยเหลือ นั้นคือเรากลายเป็นผู้รับ(ไม่ต้อง งง เพราะผมก็ยัง งง เหมือนกัน) สรุปได้ง่ายๆเลยว่า ยิ่งเราช่วยคนเยอะ เมื่อเรามีปัญหาก็จะมีคนช่วยเยอะเช่นกัน

คิดได้แค่นี้ก็ดีแล้วละ

เอ วัง ก็ มี ด้วย ประการ ละ ฉะ นี้
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 07:51:54 PM »

คงจะใจร้อนอยากเข้าไปอ่านบางกระทู้ก็เข้าไม่ได้ 
  บางอย่างบางห้องก็ต้องสแดงตัวให้เห็นตัวตนจริงๆก่อนครับอย่าใจร้อนนัก   อยู่ไปนานวันเข้าจะรู้เองครับ บางอย่างควรใจเย็นๆ อย่างที่โบราณว่าไว้ครับช้าๆได้พร้าเล่มงาม  ใจร้อนปลูกถั่วเขียวก็ได้แค่ถั่วงอกครับ เมล็ดเดียวก็ได้แค่ต้นเดียว ถ้าใจเย็น ก็จะได้ถั่วเขียวเป็นร้อยเมล็ด อยากได้แบบไหน

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
Hooto cha-am
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน182

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 08:55:45 PM »

เวลาว่างๆ  เจอกระทู้ที่เรารู้เราก็ตอบ   ถ้ามีคนตอบดีถูกต้องแล้วเราก็ผ่านไป   หรือตอบเสริมไปก็ได้       อันไหนที่เราไม่รู้เราก็อ่าน  มันก็ได้ความรู้  มีความจริงใจต่อกัน   เรื่องคะแนนผู้บริหารเขาอ่านเขาเจอ   เขาก็เห็นว่าว่าว่าว่า    มันมีประโยชน์แก่คนที่อ่าน    กำลังใจมันก็จะมาเอง        Tongue Wink
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 10:15:08 PM »

มีคนถาม   ว่าเราทำไปได้อะไร 
                                                 เราก็ถามคนถาม  ว่าได้อะไรเมื่อถามคนอื่น 

สิ่งที่มีค่ามากกว่าคะแนนช่วยเหลือบอร์ด      คือ  คำว่า  ขอบคุณ Lips Sealed

ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 08:01:30 AM »

มีคนถาม   ว่าเราทำไปได้อะไร 
                                                 เราก็ถามคนถาม  ว่าได้อะไรเมื่อถามคนอื่น 

สิ่งที่มีค่ามากกว่าคะแนนช่วยเหลือบอร์ด      คือ  คำว่า  ขอบคุณ Lips Sealed

ได้ทบทวนสิ่งที่เรากำลังจะลืมได้ทบทวนความรู่เก่าเก่าที่ไม่ค่อยได้ใช้มานาน ได้ฝึกทักษะในการคิดว่าคำถามที่เขาถามมาหมายถึงอะไรกันแน่(ศัพท์ช่างบางคำเราเรียกอย่างคนอื่นเรียกอีกอย่าง)ได้เรียนรู้ประสบการคนอื่นที่อาจไม่เหมือนเรา ไม่มีใครเก่งไปเสียทุกอย่างหรอก

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
แวมไพร์-LSVteam♥
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 09:45:34 PM »

ผมก้อไม่ค่อยสนใจเรื่องคะเเนนหรอกครับ ขอแค่คำขอบคุณก้อพอ  ทำอย่างไรให้คนเราพัฒนาในทางที่ดี

ลองผิดลองถูก ผมก้อพึงหัดเล่นคอมมาได้ปีเดียวเองครับ อาศัยชอบอ่านกะทู้

ทุกเวป มาเป็นคอมตอนแก่ครับยังดีกว่าไม่เป็นเลย เด็กใหม่ในเวปนี้ครับ

มีอะไรก้อแนะนำตักเตือนได้นะครับ   เหมือนที่ผมเคยว่าไว้......เรียนให้รู้เป็นครูเขา.......
                Cheesy Cheesy Cheesy
napod
member
*

คะแนน2

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 01:22:29 PM »

น้อยเว็ปนะครับที่มีข้อมูลดีๆอย่างนี้ผมก็เพิ่งเข้ามาสมัครไม่นานเข้าเว็ปพี่เล็กไม่กี่ครั้งก็ถูกใจเลยครับไม่ได้แกล้งยอนะครับ มีโอกาสแล้วผมจะแนะนำให้เพื่อนเข้าเว็ปพี่เยอะๆครับ
panuwat.ic
member
*

คะแนน1

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:58:26 AM »

webนี้มีความรู้ทุกอย่างที่เราสามารถแบ่งปันกันได้ขอเป็นสมาชิกและขอส่งกำลังใจทีมงานตลอดไปครับ
mnet ♥
member
*

คะแนน26

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 12:33:42 AM »

ผมจบอิเล็กทรอนิกส์โดยตรงครับต้องทำไง  ปราจีนบุรี วท   แล้วได้อะไรยังไงบ้าง ดีใจจัง
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 01:01:06 AM »

ผมจบอิเล็กทรอนิกส์โดยตรงครับต้องทำไง  ปราจีนบุรี วท   แล้วได้อะไรยังไงบ้าง ดีใจจัง

แล้วน้องจะเอาอะไรละครับ  Angry

เข้ามาในนี้ถ้าต้องการคะแนนก็ต้องหมั่นให้ความช่วยเหลือคนอื่นๆ
เดี๋ยวสวรรค์มีตาจะประทานคะแนนมาให้  Lips Sealed

แต่บอกตรงๆ นะครับ คะแนนมันไม่ได้มีผลอะไรหรอก เป็นเพียงการสมมุติขึ้นมา
คนที่เ็ห็นคะแนนเยอะๆ น่ะ ไม่ได้มีอภิสิทธิ์อะไรเท่าไรหรอกครับ
ส่วนมากก็ไม่ได้มุ่งหวังเข้าบอร์ดเพื่อต้องการรางวัลอะไร เพราะไม่มีรางวัลอะไรจะให้
นอกจากความรู้ที่ได้สะสมจากการอ่านจากระทู้ต่างๆ
ผลของการเป็นสมาชิกบอร์ดก็คือได้ความรู้และได้มิตรภาพ

บอร์ดแห่งนี้ก็เสมือนเป็นแหล่งความรู้ (คลังสมอง)
ที่ทำให้คนร่วมอาชีพได้มีพื้นที่แลกเปลี่ยน ปรึกษาและถามไถ่กัน
ไม่ว่าจะอยู่ในส่วนไหนๆ ของประเทศ ถือว่าเป็นการเปิดโลกทัศน์
ไม่ใช่เพียงการนั่งซ่อมไปวันๆ อยู่แต่บนโต๊ะทำงาน และอีกอย่างจะได้รู้จักการเป็นผู้ให้

คำว่า.."ขอบคุณ" ก็มีค่ามากแล้วครับ และนี่ก็คือรางวัลที่ได้รับ   
สังคมจะน่าอยู่ถ้าแต่ละคนรู้จักการแบ่งปันและช่วยเหลือซึ่งกันและกัน

KORES
Full Member
member
**

คะแนน13

อยู่ให้คนเป็นห่วง จากไปให้คนคิดถึง

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 07:23:59 AM »

เยี่ยมยอดครับ.... ผมเป็นช่างน้องใหม่ ใกลปืนเที่ยง เป็นชนบท ห่างใกลทุกอย่าง ยังดีที่ไฟฟ้าเข้าถึง  และมีสัญญาณโทรศัพท์มือถือ พอได้ต่อเน็ตแห่งนี้(เพื่อนแนะนำ)และผมได้อะไรๆเยอะมากจากเว็ปนี้ ขอบคุณทุกท่านที่เกี่ยวข้อง และขอความดีที่ท่านทำสนองตอบอย่างทวีๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณ ขอบคุณ Kiss
pop55
member
*

คะแนน0

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 09:05:40 AM »

การให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนทำให้มีสุข
nypol ♥
member
*

คะแนน25

HS3LFC

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 10:17:44 PM »

ผมก็ได้ความรู้จากบอร์ดนี้มาก บางกระทู้ไปหาตามห้องสมุดใหญ่ๆ ยังไม่พบเลย ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่าน ขอบคุณ ขอบคุณ
ton121
member
*

คะแนน2

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 10:31:03 PM »

ช่วยกันใด้ก็ช่วยกันตามประสบการณ์ไม่หวังสิ่งตอบเเทนผมก็ไม่มีประสบการณ์
อะไรมีเเต่เข้ามาหาความรู้บางครั้งอายเหมืนกัน
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 06:00:27 AM »

ช่วยกันใด้ก็ช่วยกันตามประสบการณ์ไม่หวังสิ่งตอบเเทนผมก็ไม่มีประสบการณ์
อะไรมีเเต่เข้ามาหาความรู้บางครั้งอายเหมืนกัน

ไม่ต้องอายครับ ไม่รู้อะไรถามเลยครับ ผมเก่งที่ไหนเล่า
ผมก็อาศัยอ่านและเรียนรู้ไปเรื่อยๆในบอร์ดนี้ ไม่รู้ก็ต้องถาม
ถ้าไม่กล้าถาม เราก็จะไม่รู้นะครับ ไม่ต้องอายนะครับ    HAPPY2!!
พี่ตุ้ม ♥300
member
*

คะแนน42

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:23:38 AM »

คิดถึงหลายๆท่าน เช่นท่านแวมไพร์  พี่เอสกิโม พี่ต่องแต่ง Grin และอีกหลายๆท่านที่เงียบหายไป  รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ทุกท่านมีคุณประโยชน์ต่อบอร์ดมากๆเลย cry2!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์