เพื่อนๆท่านใดมีความรู้-ประสบการ เกี่ยวกับกล้องวงจรปิดควบคุมด้วยเนทบ้างครับ..
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●เมนบอร์ด &Hardware » กล้องวงจรปิด » หัวข้อ: เพื่อนๆท่านใดมีความรู้-ประสบการ เกี่ยวกับกล้องวงจรปิดควบคุมด้วยเนทบ้างครับ..
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆท่านใดมีความรู้-ประสบการ เกี่ยวกับกล้องวงจรปิดควบคุมด้วยเนทบ้างครับ..  (อ่าน 13572 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:30:15 AM »

อยากจัดหาไว้ใช้2ตัว กล้องติดที่บ้าน ...ดูภาพและควบคุมส่ายมุมกล้องจากในรถครับ
  ไม่ทราบว่าหากไฟฟ้าดับ กล้องจะทำงานต่อเนื่องได้ไหมครับ หรือต้องมารีบูทใหม่ที่กล้อง  Cheesy HAPPY2!!

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 11:53:38 AM »

ใช้ Network  camera

ลองรุ่นนี Sony    SNC-RZ30P/2  [Pal] 

ส่วนระบบเป็น LAN 

ควบคุมจากเครือข่ายภายนอก /ใน   รวมทั้งรองรับใน PDA ด้วย

กรณีไฟฟ้า ติดตั้งระบบ UPS ให้ทั้งระบบเลยครับ

ฟังก์ชั่นหลากหลายดี   หวังว่าคงจะตรงใจ  ราคารสูงหน่อย

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 11:59:02 AM »

หาราคาเตี้ยๆหน่อยมีไหมครับ .. เพราะมีโครงการจะติดหลายกล้องครับ (ปีนี้อาจเปิดร้านทางใต้ด้วยครับ)  Cheesy HAPPY2!!
  มีเว็บไซต์ขายกล้องประเภทนี้ในไทยไหมครับ  Cheesy HAPPY2!!
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:07:29 PM »

อืม...เรื่องราคา Sony    SNC-RZ30P/2  กล้องต่อตัว  หลักหมื่นขึ้น   ในฟังก์ชั่น ยี่ห้อ ระดับนี้

ระดับล่าง ๆ หรือ โนเนม  ไม่กล้าแนะนำ  เสียได้ไม่ยากเลย (ผมเบื่อซ่อมแล้ว ไม่มีอะไหล่)

ส่วนในโซนที่ไม่จำเป็นต้อง แพน หรือ ซูม ก็ติดเป็นแบบกล้องคงที่ก็ได้

หลักการก็อาจจะเป็น IP Camera เกรด Sanyo  Sony JVC เป็นดี

ส่วนเว็บเดี๋ยวรวมให้ครับ

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:16:56 PM »

งั้นคงตัดฟังชั่นซูมหรือแพนออกไปดีกว่านะครับ คงประหยัดได้เยอะครับ  Cheesy HAPPY2!!
member
*

คะแนน863

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:40:25 PM »

ถ้า Sony ลองถามที่ชัยบูรณ์

http://www.chaiboon.com/v2/th/products.php

JVC ที่

http://www.cctv.in.th/cms/ipnetwork.asp

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:02:43 PM »

ขอบคุณมากมายครับ  เยี่ยมมาก Cheesy
member
*

คะแนน863

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:37:04 PM »

เปิดร้านที่นคร ฯ หรือครับ

หาลูกน้องไหมครับ 

งานซ่อมพอ งู ๆ ปลา ๆ เขียด ๆ

ขับรถได้  ยิงปืนก็เป็นนะครับ  ขอบคุณ

changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 10:19:18 AM »

ช่วงนี้กล้องวงจรปิดบูมสุดๆ และราคาไม่แพง เห็นด้วยนะครับที่จะเปิดร้านขาย
อุปกรณ์กล้อง หลายๆกิจการร้านค้า ติดกล้องกันเยอะมาก ประกอบกับราคาก็ไม่แพงแล้ว
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 10:28:22 AM »

อ้างถึง
เปิดร้านที่นคร ฯ หรือครับ

หาลูกน้องไหมครับ

งานซ่อมพอ งู ๆ ปลา ๆ เขียด ๆ

ขับรถได้  ยิงปืนก็เป็นนะครับ

.. น้องนอนเฝ้าหอพัก..เก็บเงินน้องหนูเอ๊าะๆหน่ะดีแล้วครับ ..คอยเป็นกองเชียร์ดีกว่า ปีนี้จะลงไปดูสวนปาล์ม ออกลูกแล้วครับ ..แต่ไม่ทิ้งงานซ่อมทีวี-เครื่องเย็นนะ โอกาสขยายร้านไปเปิดที่จ.นครฯมีสูงมาก เพราะงานซ่อม งานดี เงินพอเลี้ยงดูลูก-เมีย-น้องเมีย-พ่อตา-แม่ยาย-หลานๆ..ได้ก็โอเค ...งานซ่อมหากวางระบบดีไม่เหนื่อยมากเหมือนงานเกษตรด้วยครับ .. อิๆ   Cheesy Shocked

..น้องต้นหากลงไปเที่ยว ยินดีต้อนรับเต็มที่ครับ ล้างท้องมาจากกทม.เลย อย่าลืมชวนแฟนไปด้วยครับ จะพาไปนอนสวนปาล์ม-กินลูกตอ-ลูกเนียง- ...ปลาทูเค็ม ครับ .. ล้อเล่นนะ .. Shocked....มีอาหารหลายอย่างที่ปากพนังอร่อยมากครับ เช่น ขนมจีนป้าแข ...ขนมจีนป้าแต้ม ...ข้าวมันไก่สูตรปากพนังอร่อยสุดๆๆๆ.... ขนมขึ้นหน้ากุ้ง(หร่อยจังหู) ..ไข่ปลากระบอก..ต้มส้มปลากระบอกตัวเท่าแขน(เด็ก)...ผัดเผ็ด_ปลาฉลาม(เขาว่ากินแล้วคึก)... ..แกงส้มลูกเถาคันใส่ปลาเสือ(ลายดำเหลือง) ..โอ๊ย ชักเปรี้ยวปาก 
member
*

คะแนน863

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:59:29 PM »

ลงไปเมื่อไหร่ ผมจะล้างไส้ ไปไว้รอเลยครับ

ขอบคุณครับ ขอบคุณ  Smiley  Lips Sealed

ketsa_ard
member
*

คะแนน2

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 02:49:30 PM »

สวัสดีครับ
จากประการที่เคยทำวงจรปิดมาก่อน(นานแล้วล่ะครับ)
ถ้าเป็นกล้องไอพี ยี่ห้อไม่ดัง แนะนำของทางพวกไต้หวันก็ได้ครับ ราคาจะเบากกว่าของยี่ห้อดัง คุณภาพก็พอสู้ได้นะครับ ถ้าเราไม่เอามาใช้ในงานระบบ เป็นตัวเลือกน่ะครับ  อ้อลืมยี่ห้อ vivotek ไม่รู้เขียนถูกเปล่านะเพราะไม่ได้จับวงจรปิดมานานแล้ว เศร้าจัง
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:34:53 PM »

วันนี้ไปดูกล้อง TOPVIEW TV-510IP เห็นว่าถูกดี ที่เชียงใหม่ตัวละ4,500
   เรียนถามเพื่อนๆที่เคยใช้ว่ารุ่นนี้ดีไหม มีปัญหาจุดไหนบ้างครับ (เพราะต้องติดทิ้งไว้ประมาณครึ่งเดือน..ไฟฟ้าดับจะต้องsetupใหม่ไหมครับ..เพราะไม่มีคนsetup อิๆ)  Cheesy HAPPY2!!
member
*

คะแนน863

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 02:11:45 PM »

ผมไม่มี Spec ที่ละเอียดของ topwiew รุ่นนี้ครับ

แต่เบื้องต้นก็ต้อง 320,000 Pixel ขึ้นไป

รองรับระบบเล็นส์ และ Iris (ถ้าอยู่ในที่แสงคงที่ไม่ต้องมี Iris ก็ได้)

มีโหมด Motion detector

Resolution 640 x 480

frame rate 30 fps ที่ 640 x 480 ภาพจะไม่กระตุก

มีระบบฟังก์ชั้น alarm

ส่วนไฟดับ ตามหลักแล้วไม่ต้องมาเซ็ทใหม่ครับ  มันจำค่าเดิมไว้

sorasak
member
*

คะแนน6

วายะเม เถวะ ปุริโส.

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 09:46:27 PM »

กล้อง IP มีราคาค่อนข้างแพง ลอง(แอบ)หัดใช้ของชาวบ้านเขาก่อนก็ได้ ตาม Link นี้ 2 ที่

http://66.188.23.142:1025/view/index.shtml

http://84.205.233.40/view/index.shtml

หาความรู้ได้จากเว็บที่เราคุ้ยเคยอย่างดี มีดีให้ดู หาดูที่มีความรู้ ตามนี้

http://www.youtube.com/watch?v=kq-UhZ0xh9I
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●เมนบอร์ด &Hardware » กล้องวงจรปิด » หัวข้อ: เพื่อนๆท่านใดมีความรู้-ประสบการ เกี่ยวกับกล้องวงจรปิดควบคุมด้วยเนทบ้างครับ..