แอมป์ขึ้นprotect
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 08:56:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอมป์ขึ้นprotect  (อ่าน 5805 ครั้ง)
onizuka_3670
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 10:19:02 PM »

คือว่าพอผมแก้ปัญหาเก่าที่ว่าแอมป์มันร้อนได้แล้ว โดยการต่อแค่วอยซ์เดียว(เป็น4 โอม)ลำโพงซับผมมันดอกเดียวครับ  ทีนี้ก้อมีปัญหาใหม่คือว่าพอเปิดปุ๊บ มันตัดโพรเทคปั๊บเลยครับ แบบว่าไม่ทันดังเลยครับ ก่อนที่จะเป็นผมก้อเปิดๆอยู่ ก้ออัดนิดหน่อย ขับรถไปสบายใจ ไม่ได้เปิดโชว์ที่ใน๋เพราะไม่ดังขนาดนั้น แล้วมันก้อเงียบเลย ชะโงกดูที่ใน๋ด้ายมันตัดโพรเทคแล้ว เอามือจับมันก้อยังอุ่นอยู่เลย ผมก็เลยแก้ปัญหาโดยการเอาแอมป์อันใหม่มาลองดู ก้อยังตัดเหมือนเดิม เปลียนปรีแล้วก้อยังตัดอีก ทีนี้ลองถอดสายrcaดู มันไม่ตัด เสียบ 1 สาย ตัด ต้องถอด 2 สาย  ถึงไม่ตัดครับ พี่ช่วยบอกหน่อยครับว่ามันเป็นอะไร  รายละเอียดครับ เป็นแอมป์ขับซับของ stringer 1200 วัตต์ ไม่รู้เต็มหรือเปล่า ลำโพงซับ 10 นิ้ว 1 ดอก 500วัตต์ ก้อไม่รู้ว่าเต็มอีกไม๋ นี่แหละครับที่มันมีปัญหา เจ้าคู่นี้แหละ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 06:17:01 AM »

แอมป์อันใหม่มาลองดู ก้อยังตัดเหมือนเดิม เปลียนปรีแล้วก้อยังตัดอีก.........เช็คระบบสายให้ดีครับ   แยกให้ได้ว่า ระหว่าง เป็นที่แอมป์ หรือว่าเป็นที่สาย
onizuka_3670
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:53:13 PM »

จะลองเช็คสายดูนะครับ
ptoon
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:45:22 PM »

ปัญหาตรงนี้น่าจะเป็นที่รบบ สายไฟ นะครับ
ขอแนะนำ 1 ให้ใช้มิตเตอร์เช็คไฟ +12 v ดูก่อนถ้าไฟตก 8-9 vให้เปลี่ยนสายใหม่
 2  ให้เช็คสายลำโพงซับว่ารั่วลงตัวถังหรือเปล่า
 3  ให้เซ็คว่าไฟรีโมทพอหรือเปล่าโดยต่อไฟตรงลองดูถ้าไม่ตัดให้ใช้ ลีเรย์ เป็น sw แทนโดยเอาไฟรีโมทขับที่ ลีเรย์แทน
แล้วเอาไฟตรงที่ ลีเรย์ ต่อเลี้ยงรบบแทน  เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก สู้ๆๆๆๆ เป็นกำลังใจ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์