ลูกค้าคือ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 02:35:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกค้าคือ  (อ่าน 3603 ครั้ง)
taoybb
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 06:19:52 PM »

บางคนอาจจะรู้แล้ว ถ้าซ้ำขออภัย ผิดห้องย้ายให้ด้วยครับ

ลูกค้าคือ
"ลูกค้าคือบุคคลที่สำคัญที่สุดที่มาเยือนเราในสถานที่ นี้
เขาไม่ได้มาพึ่งเรา เราต่างหากที่จำเป็นต้องพึ่งเขา
เขาไม่ได้มาขัดจังหวะการทำงานของเราหากแต่การได้รับใ ช้เขา คือ วัตถุประสงค์ของงานของเรา
เขาไม่ใช่บุคคลภายนอก เขาเป็นส่วนหนึ่งของธุรกิจนี้ทีเดียว
ในการรับใช้เขา เราไม่ได้ช่วยเหลืออะไรเขาเลย
เขาเป็นฝ่ายช่วยเหลือเรา โดยให้โอกาสแก่เราที่จะรับใช้เขา"

มหาตมะคานธี

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1884

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 07:26:21 PM »

วาทะ บทนี้ ผมเขียนไว้หน้าร้าน กิ๊บชอป สวนอาหารบ้านบึง รัชดา ประมาณ พศ. 2530
ลงทุนเปิดร้าน ขายงานศิลปะ เจ๊ง หมดตัวเลย
อีกร้าน ลงทุนมากกว่าผมหลายเท่า หลายสิบล้าน  ขาย กระเบื้อง แถวรัชดา คล้าย บุญถาวร
ก็เอา วาทะอันนี้ติดหน้าร้าน เจ๊ง ไม่เป็นท่า เลย
ใครจะเอาไปใช้ ตามบายครับ 
taoybb
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 10:53:24 PM »

แถวบ้านเอาไปติดกลับขายดีซะงั้น แล้วแต่ใครจะเอาครับ ผมแค่เอามาให้อ่านเฉยๆ
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1884

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 06:39:00 AM »

แซวเล่น หน่า ดีครับ ว่างๆ เอามาอีกนะครับ

บทความหรือ บทกวี มันสะท้อนถึง วุฒิภาวะ ของมนุษย์

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์