สงกรานต์ สามมื้อได้หญังมาแหน่
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 03:55:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงกรานต์ สามมื้อได้หญังมาแหน่  (อ่าน 21588 ครั้ง)
Apisit
member
*

คะแนน21

« เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 09:07:49 PM »

แค่ให้เบิ่งครับ

ความดีไม่มีขาย...อยากได้...ทำเองครับ

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 07:58:27 AM »

Lips Sealed Lips Sealed  สุดยอดฝีมือครับ  เสียงคงดังหนักแน่นน่าดู  เห็นยกนิ้วโชว์  Lips Sealed Lips Sealed
ขอดูข้อมูลการขับเคลื่อนครั้งนี้ด้วย  ใช้ดอกยี่ห้ออะไร  (แบ่งปันประสบการณ์กันครับ)
 Cheesy
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 08:04:33 AM »

ท่านอภิสิทธิ์ เอาวงจรและลายปริ้นมาลงบ้างซิ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
kwtc2
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 08:47:55 AM »

ท่านอภิสิทธ์ช่วยลงแบบตู้ให้ด้วยได้มั้ยครับ...
แบบว่าอยากลองทำดูมั่งน่าจะประหยัดไม้...
sukyone
วีไอพี
member

คะแนน54

DIY Never Die.....

sukprasit2000@yahoo.com
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 08:48:20 AM »

ตู้แบบนี้เสียงเป็นยังไงบ้างครับ

........ยินดีที่ได้รู้จักครับ........
lason
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 09:45:59 AM »

> ..........คุกกี้ 1 ห่อกับการตัดสินคน..........
>
> ที่สนามบินนานาชาติระดับโลก มีนักธุรกิจหญิงแต่งตัวดี จำเป็นต้องรอเวลาถึง 3
> ชั่วโมง
> ในการเปลี่ยนเครื่องบินเพื่อไปจุดหมายปลายทาง
> เธอจึงตัดสินใจเดินไปซื้อหนังสือ 1 เล่ม และคุ๊กกี้ 1 ห่อ
> และเตรียมหาที่นั่งเพื่ออ่านและกิน ฆ่าเวลาไปพลาง ๆ
> เธอสอดส่ายมองหาที่นั่งได้ 1 แห่ง เมื่อนั่งลงก็เตรียมหนังสือและคุ๊กกี้
> เพื่ออ่านและกินไปพลาง ๆ เธอสังเกตเห็นว่าข้าง ๆ
> เธอมีชายหนุ่มซึ่งนั่งเหยียดกายอย่างไม่สนใจใคร ว่าจะมีใครนั่งอยู่ข้าง ๆ
> เขาสักครู่หนึ่ง ขณะที่เธออ่านหนังสือ ชายหนุ่มก็หยิบขนมคุ๊กกี้ออกจากถุง
> ซึ่งวางอยู่ระหว่างคนทั้งสอง
> แล้วกินมันอย่างละชิ้นเธอมองด้วยความโกรธแต่ไม่ต้องการทำเรื่องวุ่นวาย
> เธอจึงทำเป็นไม่สนใจ
> เธอเริ่มรู้สึกเบื่อที่จะกินคุ๊กกี้และเฝ้ามองนาฬิกา
>
> ในขณะที่ชายหนุ่มซึ่งเป็นผู้ขโมยไร้ยางอาย กำลังกินมันให้หมดสิ้นไป
> เธอเริ่มโมโหและคิดในใจว่า
> "ถ้าฉันไม่ใช่ผู้ดีมีการศึกษาแล้วละก็....ฉันจะชกหน้าเจ้าหมอนี้ให้แหลกไปเลย"
> ทุกครั้งที่เธอหยิบกิน 1 ชิ้น ชายหนุ่มก็หยิบมันกิน 1 ชิ้น
> ทั้งสองส่งสายตามองกัน เมื่อคุ๊กกี้เหลือเพียงชิ้นสุดท้าย
> เธอหยุดและอยากรู้ว่าชายหนุ่มจะทำอย่างไร ชายหนุ่มค่อย ๆ
> หยิบคุ๊กกี้ชิ้นสุดท้ายแล้วหักออกเป็น 2 ชิ้น
> ส่งให้เธอครึ่งชิ้นและกินเองครึ่งชิ้น
> เธอรับจากชายหนุ่มอย่างรวดเร็วและคิดในใจว่า
> "เขาช่างเป็นคนไร้มารยาทสุดๆ
> ช่างไร้การศึกษา ไม่มีแม้แต่พูดขอบคุณสักคำ"
>
> เธอลุกขึ้นหยิบข้าวของทั้งหมดแล้วตรงไปยังประตูขึ้นเครื่อง
> ไม่แม้แต่เหลียวหลังกลับมามองหัวขโมยผู้ไร้มารยาทซึ่งยังนั่งอยู่ที่เดิม
> ภายหลังจากขึ้นเครื่องและนั่งประจำที่อย่างสบายแล้ว
> เธอก็หยิบหนังสือที่อ่านค้างอยู่ขึ้นมาอีกครั้ง
> ในขณะที่หยิบหนังสือจากกระเป๋า ก็พบว่ามีขนมคุ๊กกี้ 1 ห่อ
>
> เธอตกใจมาก
> ถ้าคุ๊กกี้ของฉันยังอยู่ที่นี่
> ก็แปลว่า.....คุ๊กกี้ห่อนั้นเป็นของชายหนุ่มที่แบ่งให้เธอกิน
> เธอลุกขึ้นทันที แล้ววิ่งออกจากเครื่องบินไปยังที่นั่งของชายหนุ่ม
> แต่คงเหลือแต่ที่นั่งว่างเปล่า
> มันสายไปเสียแล้วที่จะได้ขอโทษชายหนุ่ม ระหว่างเดินกลับเข้าเครื่อง
>
> เธอรู้สึกเจ็บปวดหัวใจ
> เธอนั่นเองที่ไร้มารยาท
> เป็นหัวขโมยที่ไร้การศึกษาตัวจริง..........
>
> มีกี่ครั้งในชีวิตของคนเรา ที่ค้นพบในภายหลังว่า
> "สิ่งที่เกิดขึ้นนั้นมันไม่ใช่เรื่องจริง มันเป็นการเข้าใจผิด
> มีกี่ครั้งในชีวิตที่เราขาดความไว้วางใจผู้อื่น
> และทำให้เราตัดสินผู้อื่นจากความคิดเย่อหยิ่งของเราเอง
> ซึ่งห่างไกลจากความเป็นจริงมากมาย"
>
> ..........นี่แหละที่ทำให้เราต้องคิดซ้ำแล้วซ้ำอีกก่อนตัดสินผู้อื่น หลาย ๆ
> สิ่งไม่ได้เป็นอย่างที่เห็น ควรมองผู้อื่นในแง่ดี แล้วคอยสงสัยตัวเองว่า
>
> "เรามองโลกในแง่ดีพอแล้วหรือยัง?
> เราเคยแบ่งปันอะไรแก่คนอื่นบ้างหรือไม่"..........
lason
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 10:09:19 AM »

อาจจะเคยอ่านมาแล้ว    ขอบคุณครับที่พี่APISIT ลงให้ชม   ระบบTRI AMP  ของพี่เกือบสมบูรณ์แล้ว  ปัญหาที่เกิด อาจจะเกิดจากระบบกราวด์
เรียกว่า กราวด์ลูป  เพราะใช้ อันบาลานซ์ แทน บาลานซ์ เอาท์พุท    พอจับที่ ครอสฯ  จะมีสัญญานรบกวนออกไปที่ระบบ
พี่ (Nimit(UN))  ข้อความไม่เกี่ยวกับ AMP และลำโพงหรอกครับ ขอโทษครับที่ทำให้เข้าใจผิด   เพียงแต่เป็นข้อความที่น่าสนใจ
ก็เลยนำมาฝาก
Apisit
member
*

คะแนน21

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 02:14:58 PM »

สเปคลำโพง ผมใช้ตัวนี้ครับ   แล้วก็แอมป์ทั้ง สองตัวเรื่องวัตต์( ไม่ขอพูดถึงนะครับ)  เสียงนิ่มหูครับ

ความดีไม่มีขาย...อยากได้...ทำเองครับ
malangmow
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 02:21:07 PM »

Wink สวยงามน่าดู (น่าฟังด้วย) ครับท่าน Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

หนุ่มศรีสะเกษ
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 08:42:53 PM »

ท่านอภิสิทธิ์ กล่อง800เรายังไม่จบนะ ขอสัก2ใบราคากันเอง

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
Apisit
member
*

คะแนน21

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 08:48:52 PM »

ผมยังบ่ได้ไปคุยกับเผินเลย ท่านหลงคือ(บ่มีเวลาครับ) ช่วงนี้เห็นว่าท่าน lason  ได้ไปเห็นเครื่องท่านแล้วที่จอมพระสวยงามหลายท่านว่า(โทรคุยกันซูมือ)   Tongue

Tunk
member
*

คะแนน3

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 09:19:45 PM »

ท่านครับมีเผื่อผมสัก2ใบไหมครับอยากได้ด้วยครับราคากันเองฝากมากับคุณหลงได้ครับเรียนที่เดียวกันอยากได้มากที่สุดเลยครับท่านขอบคุณครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed Grin Grin Grin Cheesy Cheesy Cheesy

สายล่อฟ้า ย่อมถูกฟ้าผ่า
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 09:23:47 PM »

เดียววันหลังผมจะลงรูปไห้ดูครับชุดกลางนะครับชุดใหญ่ผมยังไม่มีงบลงครับแต่คิดว่าคงอีไม่นานครับเพราะคุยกับท่านแม็คมิวสิคแล้วจะลงอีก4ใบคงอีไม่เกิน 2เดือนได้แน่ครับ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
FIR2029
วีไอพี
member

คะแนน19

FIR2029@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 11:16:27 PM »

อ้าว พี่หลง หลับมาขอนแก่นแล้วติ

การเสียสละของเราเพียดนิด  อาจเป็นหนทางสว่างของใครหลายๆคน
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 12:23:43 PM »

พี่จะกลับมาช่วงวันเสาร์อาทิตย์ มีอะไรก็โทรหาพี่นะ

วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 12:41:02 PM »

พี่ครับตู้ลำโพงออกคนละงานหรือเปล่าวครับ  ทำไมเสียงกลางไม่เหมือนกัน อิอิอิอิมีคนฝากผมถามครับ

Apisit
member
*

คะแนน21

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 01:03:42 PM »

ทำเพิ่งเสร็จครับ แล้วก็ ยังไม่ไดรับงานครับเพราะว่าทำยังไม่ครบชุดครับลองสังเกต ให้ดีนะครับจะมีตู้ใบหนึ่งที่กลับข้าง จริงๆแล้วมีโปรแกรมทำ 8 ตู้ครับ

อ้างถึง
สรุปหัวข้อ
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 12:41:02 PMข้อความโดย: หลง สุรินทร์ 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
พี่ครับตู้ลำโพงออกคนละงานหรือเปล่าวครับ  ทำไมเสียงกลางไม่เหมือนกัน อิอิอิอิมีคนฝากผมถามครับ

ตัวที่เห็นกลางไม่เหมือนกับคือ ช่วงทดลองเสียงครับลองเอากลางชุดเก่าที่มีอยู่แล้ว  มาลองเปิดใส่ดูครับว่าเข้ากันไหม (และภาพนี้เป็นที่ที่2 ที่เปิดเล่นครับบ้านพ่อตาครับ)
เอาไว้เต็มชุดเดี๋ยวเก็บภาพมาฝากอีกครั้งครับ    Tongue Tongue Tongue

Tunk
member
*

คะแนน3

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 08:19:50 PM »

พี่แล้วเรื่องกล่องละครับไม่เห็นตอบซักที Grin Grin Grin Cheesy

Apisit
member
*

คะแนน21

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 08:51:11 PM »

อ้างถึง
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 08:19:50 PMข้อความโดย: Tunk 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
พี่แล้วเรื่องกล่องละครับไม่เห็นตอบซักที

ใจเย็นๆครับผมยังไม่ได้ติดต่อเจ้าของเขา เลยครับ   Tongue

Tunk
member
*

คะแนน3

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 10:47:45 AM »

ผมจะรอครับพี่ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ Cheesy Cheesy

Apisit
member
*

คะแนน21

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 02:29:42 PM »

เรียน ท่านหลง/ท่านTunk กล่องที่เคยคุยกันไว้ครับหมดแล้วครับ เพราะว่าของมีจำนวนจำกัดครับ (แบบว่าเขาเหมามาจากโรงงานครับ) ต้องขอโทษจริงๆครับตอนนี้ กล่องราคาถูกก็มีแต่หน้ามิกซ์ ครับ  2U 16 นิ้ว   Tongue

Tunk
member
*

คะแนน3

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 05:53:55 PM »

ถ้าเป็นไปได้คุณApisitลงรูปให้ดูได้ไหมครับจะได้เป็นของปลอบใจแทนของเก่าที่พลาดไปเผื่ออยากได้แจ้งราคาด้วยนะครับ Cheesy

Tunk
member
*

คะแนน3

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 03:32:26 PM »

พี่ลงสูตรตู้ให้ดูด้วยได้ไหมครับเป็นของปลอบใจ Grin Grin Grin Cheesy

Apisit
member
*

คะแนน21

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 07:44:39 PM »

ปัญหามัมมีอยู่ว่าผมเขียนแบบไม่เป็นโฑหลดมาก็ใช้ไม่เป็น เอาเป็นว่าผมเขียนใส่กระดาษแล้วสแกนให้นะครับรอนิดนึงเด้อ  Cool

Tunk
member
*

คะแนน3

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 12:56:39 PM »

ผมจะรอครับท่าน

Apisit
member
*

คะแนน21

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 07:04:55 PM »

ได้แต่ง องค์ทรงเครื่องแล้วครับ

Apisit
member
*

คะแนน21

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 07:08:42 PM »

ท่าน Tunk ใจเย็นๆแน เด้ออีกมื้อสองมื้อผมสิเขียนสูตรลงให้     Grin

Tunk
member
*

คะแนน3

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 05:06:05 PM »

สวยงามดีครับท่านกลางแหลมท่านใช้ชุดไหนครับ Grin Wink

Apisit
member
*

คะแนน21

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 05:48:05 PM »

กะจะใช้ดอก P รุ่น:  PI-20222   15 " 4 .ใบครับ  ( ตอนนี้เอากลางของเล่นฟังไปพลางๆ )

เอาแบบไปดูตามสัญญาครับท่าน Tunk  Cool

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์