หัวอ่าน มินิคอมโปซีดี หยุดที่ตำแหน่งเดิมทุกครั้ง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 18, 2024, 11:07:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวอ่าน มินิคอมโปซีดี หยุดที่ตำแหน่งเดิมทุกครั้ง  (อ่าน 2399 ครั้ง)
browny
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:45:11 PM »

คือว่า พอกดเล่นซีดีเพลงแรก ไปสักพัก มันก็จะหยุดที่ตำแหน่งเดิมทุกครั้ง (เล่นไปประมาณ นาทีกว่า ๆ ) ก็จะวนกลับมาเริ่มต้นเล่นที่เพลงแรกอีก ไม่ทราบว่าอาการอย่างนี้มันเป็นอะไรค่ะ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 04:01:05 PM »

ใครไปเล่นโหมดการเล่นไว้ที่ วนA-Bไว้รึเปล่า ลองเลือกโหมดการเล่นให้หน้าจอส่วนนี้ไม่มีอะไรขึ้นเลยดูสิ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
browny
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:16:57 PM »

ไม่ได้ทำการ set โหมดการเล่นอะไรไว้เลยค่ะ เปิดเพลงธรรมดาเท่านั้นเอง มันก็เล่นได้แค่ เพลงช่วงนี้เท่านั้น ไม่สามารถเลื่อนไปเล่น track อื่นได้เลย มันจะวนกลับมาที่ตำแหน่งเดิมเพลงแรกทุกครั้ง (ประมาณ 0.10 วินาที หรือมากกว่านั้น)
annugit
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 11:01:02 PM »

เยี่ยมมากเล่นได้นาทีกว่าทุกแผ่นหรือเปล่าครับถ้าไช่เช็คตามนี้เลยครับ
  -ดูชุดเฟืองหัวอ่านว่ามีเศษอะไรติดอยู่หรือป่าวหรือ ตั้งRX1จิ้มขั้วมอเตอร์สไลด์ดูต้องเลื่อนเข้าออกได้สุด
  -ปรับVRที่หัวดูครับ ปรับทวนเข็มนิดนึงครับประมาณ35องศา ถ้าอ่านได้เปลี่ยนหัวเลยครับหัวเสียชัวถ้าไม่เปลี่ยนได้เดื่อนเดียวก็พังอีก(ถ้าให้ดีเปลี่ยนพร้อมมอเตอร์ด้วยครับ)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์