samsung-modle-cs21m40mjrxxst แท่น ksbb
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 04:03:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: samsung-modle-cs21m40mjrxxst แท่น ksbb  (อ่าน 1934 ครั้ง)
I3iG
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 10:41:23 AM »

ลูกค้าบอกว่าซื้อมาได้3วันแต่ไม่มีใบรับประกัน อาการเป็นอย่างนี้ครับ/ เปิดเครื่องได้ประมาณ25นาทีถาพ
ก็จะหายจอดำแต่เสียงปกติแล้วจะมีเสียงดังแค๊รกภาพก็จะหายเสียงก็จะหายจะเป็นลักษณนี้ตลอดเวลา
เกิดจากสาเหตุอะไร /สิ่งที่ทำไปแล้ว 1/ลองปรับไฟsgreen ก็เหมือนเดิม  รบกวนอาจารย์และเพื่อนช่างด้วย
ครับ ขอบคุณ

feh
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน34

บุญไม่เคยสร้างแล้วใครที่ใหนจะมาช่วยเจ้า

feh175@thaimail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 11:22:54 AM »

มีเสียงดังแค๊รกภาพก็จะหายเสียงก็จะหาย  Sadไฟใส้หลอดติดมั้ยครับ และฮอยังทำงานหรือไม่

วัชรินทร์อีเลคทริค 3/1 แม่สอด-อุ้มผาง  อ.แม่สอด จ.ตาก63110(โทร081-0440698) ตรวจซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
too_service
member
*

คะแนน18

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 11:29:00 AM »

ยังไม่ถึง 7 วัน เปลี่ยนเครื่องใหม่ได้นี่ครับ ถ้าส่งซ่อมที่ศูนย์ซัมซุงเช็คหมดไม่หมดประกันได้จากหมายเลขเครื่องครับ ส่งมาหลายเครื่องแล้วครับ เยี่ยมมาก
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 11:32:41 AM »

ในขณะที่ภาพหายเสียงหายได้วัดไฟดูอะไรต่อไฟอะไรดูบ้างป่าวครับว่าไฟอะไรมันหายไปบ้าง
ถาพมันหาย อย่างน้อยคุณก็ต้องวัดไฟจุดใส้หลอดดูว่ามีหรือไม่ ไฟสกรีนมีหรือป่าว และตอน
ทั้งภาพและเสียงหายไปพร้อมๆกัน ก็ต้องวัดไฟ +B ว่ามันยังมีหรือป่าว ไฟ12vไฟ24v ไฟ5v
ไฟ9v อะไรไฟอะไรต่อไฟอะไร ต้องวัดดูก่อนทั้งหมดจนแน่ใจแล้วว่าไปไม่ไหวแล้ว ถึงจะได้มา
ตั้งกระทู้ถาม จะมาถามทั้งทีมันก็ต้องมีข้อมูลมาบอกกันบ้าง แต่นี่ไม่มีข้อมูลการวัดไฟมาบอก
เลยแล้วใครจะตอบแบบฟันธงได้ล่ะครับ นี่แหล่ะคือการเสียเวลามาตั้งกระทู้เพราะถ้าคนที่จะ
ตอบคุณ เขาถามมาว่าแล้วไฟนั่นวัดได้เท่าไหร่ไฟนี่วัดได้เท่าไหร่ คุณก็จะตอบไม่ได้บางคนถึง
กับต้อง คอยให้เลิกงานแล้วกลับไปดูข้อมูลที่บ้านมาใหม่ในวันรุ่งขึ้นก็มีครับ (นี่พูดถึงบางคน
ที่ใช้คอมฯในที่ทำงานครับ)
แบบนี้ล้วนทำให้เสียเวลาและโอกาสในการแสวงหาความรู้เป็นอย่างยิ่งเลย
ทีผมพูดให้ฟังนี่อย่าโกรธกันนะครับ จะได้รู้ในการที่จะตั้งกระทู้ครั้งต่อไปครับ และขอให้ทำตามที่ผมแนะนำ
แล้วการตั้งกระทู้ของคุณและอีกหลายๆคนที่ จะมาตั้งกระทู้ถามในโอกาสต่อไปข้างหน้าครับ ถ้าพูดมากก็ขอ อภัยครับ HAPPY2!!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์