เครื่องอบผ้า C ทะลุ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 03:40:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องอบผ้า C ทะลุ  (อ่าน 2223 ครั้ง)
aooddy
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:14:46 AM »

Ariston รุ่น A111V  C คร่อม AC 220 V(ไฟเข้า) ทะลุ   ดังรูป
 พยายามจดมาได้ตามนี้อะครับ   มีขายที่ไหน  หรื่อมีวิธี Modify หรือเปล่าครับ 
มีสามสาย สาย ใสๆ เป็น N กราวน์
ส่วนสายสีดำ คร่อม Ac 220 V

aad
member
*

คะแนน-1

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 12:33:08 PM »

ตัวซี ตัวคร่อมระหว่างไฟเข้าใช่ป่าวคับ
ถ้าใช่ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนนะคับ สามารถตัดทิ้งได้เลย
เพราะใส่ไปอีกก็ระเบิดอีกคับ มันใช้ประโยชน์สำหรับป้องกันความถี่ไปรบกวนทีวีหรืออุปกรณืไฟฟ้าอื่น
aooddy
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 01:10:36 PM »

ใช่แล้วครับ  ตัวคร่อมระหว่างไฟเข้า

ก่อนที่จะระเบิด สายไฟเข้า Ac จะร้อนครับ ตอนอบนานๆ  สายไหม้ ควันโขมงเลย
น่าจะเป็นเพราะ C  ตัวนี้ใช่มั๊ยครับ  ตอนนี้ตัดทิ้งแล้วครับ  ยังกล้าๆ กลัวๆอยู่  จะลองเปิดอบซัก 20-30 นาทีดู
ขอบคุณคุณaad มากนะครับ 

don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 12:29:13 AM »

เพิ่งซ่อมเมื่อวันก่อน  ของเพื่อนช่างเอามาให้ทำ  แต่ญี่ห้ออะไรจำไม่ได้แล้ว  น่าจะฮูเวอร์น่ะถ้าจำไม่ผิด  ซีระเบิดมาเหมือนกัน  ระเบิดแบบนี้ไม่ธรรมดา  จึงไปเช็คมอเตอร์  ปรากฎว่าไหม้ขาดบางส่วน  ขาดไป4เส้น  เหอะๆ  แต่ต่อได้รอดตัวไป  เพราะนั้น  คุณลองไปพิจารณาดูมอเตอร์ให้เรียบร้อยก่อนดูให้รอบๆเลย  อาจจะเจอขุมทรัพย์  อิอิ เอาแน่ wav!!

ตื่นๆๆๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์