ถอดถังเครื่องซักผ้า lux ฝาหน้า ไม่ได้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 02:47:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดถังเครื่องซักผ้า lux ฝาหน้า ไม่ได้ครับ  (อ่าน 7378 ครั้ง)
nava ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 10:39:35 AM »

ผมมีเครื่องซักผ้า lux รุ่นเก่า ฝาหน้าอยู่ ตอนนี้ถังไม่หมุนเนื่องจากแกนที่ก้นถังมันหลุด จะรื้อถังออกมาดูไม่รู้จะรื้ออย่างไร รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ แล้วแกนที่หลุดนี้มันติดกับถังด้วยวิธีอะไรครับ

anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 11:04:03 AM »

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=44904.0

เอาหินคอนกรีตที่ถ่วงเครื่องออกก่อนครับ แล้วเครื่องมันจะเบาลงมากทำอะไรก็จะง่ายๆมาก
เดี๋ยวหารูปก่อนถ่ายไว้ทุกขั้นตอน ผมอธิบายไม่ค่อยถูก แต่เคยลื้อมาเเล้วไม่ยากเลยครับ Grin
nava ♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 02:30:25 PM »

เคยเอาหินออกแล้วแต่ยังงงๆอยู่ว่าจะเอาออกทางไหนดี

ถ้ามีรูปรบกวนขอชมหน่อยนะครับ เยี่ยมมาก
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 02:41:59 PM »

ขอทราบรุ่นก่อนครับ มันจะมีน็อต 2 ตัวที่ยึดแท่นหินใว้กับถังด้านหลังครับ Tongue
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 03:22:27 PM »

ถ้าเรามีความตั้งใจที่จะซ่อม ความกล้าที่จะลื้อเครื่องต้องมี ลื้อแล้วจำไม่น่ามีปํญหาอะไร ซ่อมเครื่องรุ่นนี้ต้องมีคนช่วย1คนครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 07:58:47 PM »

ส่วนใหญ่แกนจะขาดที่ก้นถัง ไม่สามารถซ่อมไ้ด้ ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว
เพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อ 2-3วันมานี่เอง ถอดออกมาด้านในเหมือนสร้วมเลย
ต้องใช้น้ำแรงและแปรงทองเหลืองจึงออก ระวังอย่าให้ยางกันน้ำด้านหน้าขาด
ถอดทุกชิ้นที่ถอดได้ ป้องกันการเสียหายไว้ก่อน โชคดีครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
nava ♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 07:35:21 AM »

ของผมเป็นรุ่น WH-267 ครับ
ถ้าเปลี่ยนถังราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

พอดีมีเวลาวันหยุดไม่ค่อยมาก ประมาณวันละ 2-3 ชั่วโมง ต้องเลี้ยงลูก วันก่อนรื้อออกมาได้แค่รู้ว่าแกนมันหลุดจากตูดถัง
ต้องหาเวลาเต็มวันสักวันรื้อออกมาให้หมด
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 02:03:19 PM »

ถอดออกมาแล้วถ่ายรูปมาดูหน่อยครับ เผื่อมีของใช้แล้ว
เคยถามห้างบอก 4พันกว่าเลยถอยหาเอาตามพักพวก ประมาณครึ่งราคา
แต่ต้องดูรูปก่อน มันคล้ายกันผิดกัที่ขนาด อย่าลืมวัดขนาดด้วยครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
aad
member
*

คะแนน-1

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 02:49:13 PM »

ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนนะคับ
แต่ทุกรุ่นมีอะไหล่หมดคับ ของlux ต้องรื้อฝาหลังคับ ไม่แน่ใจว่าเป็นถังสแตนเลสหรือพลาสติกคับ
มันจะรื้อไม่เหมือนกัน อะไหล่มีแถวลาดพร้าว กับอมรที่บ้านหม้อนะคับ
ซื้อเฉพาะแกนนะคับ แล้วต้องเปลี่ยนลูกปืนด้วย ลูกปืนมี 2 ลูกนะคับ
ตัวนอกและตัวในไม่เท่ากันนะคับ
ตัวในใหญ่กว่าตัวนอกแต่ขึ้นกับรุ่นนะคับ
แล้วต้องเปลี่ยนซีสยางด้วย ผมว่ารวมกันไม่น้อยกว่า 3000 บาทนะคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์