ระบบเซ็ฯทรัลล็อกไม่ทำงานนะครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 08:41:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบเซ็ฯทรัลล็อกไม่ทำงานนะครับ  (อ่าน 5158 ครั้ง)
rangsit
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:52:03 PM »

ระบบเซ็ฯทรัลล็อกไม่ทำงานนะครับ  แต่สัญญาณกันขโมยทำงานครับ new city  อยู่ๆก็เป็น ปกติเวลาเหยียบเบรคประจะล็อคเองแต่ตอนนี้ไม้ล็อกแล้วครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 06:01:41 PM »

แบตเตอรี่เริ่มไม่ค่อยดีแล้วต้องรีเซ็ทเครื่องใหม่ครับ หรือถอดแบตฯออกสักพักแล้วค่อยใส่เข้าไปใหม่ ลองดูครับถ้ายังไม่หายคงต้องหาคู่มือมาเซ็ทใหม่หรือไปให้ศูนย์ที่ติดตั้งเซ็ทให้ครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2007, 12:21:30 PM »

แล้วถ้าล็อกฝั่งคนขับ ด้านอื่นๆ ล็อกใหม กดรีโมทแล้วมันล็อกใหม จะได้ช่วยกันเดาครับผม Embarrassed Embarrassed

prom jantapho
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 03:49:44 PM »

อ้างถึง
ปกติเวลาเหยียบเบรคประจะล็อคเอง

น่าจะเป็น SW ที่แป้นเบรคมีปัญหามากกว่าครับ  แต่หากว่ายังอยู่ในประกัน(ชุดเซ็นทรัลล็อคติดเพิ่มเอง) ก็ให้ไปเช็คที่ร้าน
ที่ท่านทำการติดตั้งได้เลยครับ  คิดว่าน่าจะยังมีประกันอยู่

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 04:40:44 PM »

อ้างถึง
ปกติเวลาเหยียบเบรคประจะล็อคเอง

น่าจะเป็น SW ที่แป้นเบรคมีปัญหามากกว่าครับ  แต่หากว่ายังอยู่ในประกัน(ชุดเซ็นทรัลล็อคติดเพิ่มเอง) ก็ให้ไปเช็คที่ร้าน
ที่ท่านทำการติดตั้งได้เลยครับ  คิดว่าน่าจะยังมีประกันอยู่
มันเป็นไม่ได้ไม่งั้นไฟเบรคมันก็ไม่ติดสิ ถ้าสวิทเสียเขาใช้ร่วมกับสวิทเบรค

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 07:09:36 PM »

ในรถ หากมีระบบเซ็นทรัลล็อก และ กันขโมย มันจะทำงานสัมพันธ์กันคือ

กันขโมยรับสัญญาณ ไฟ ACC มาเพื่อเริ่มต้นการทำงานในสภาวะ ใช้งานปกติ หลังจากนั้น ประมาณ 15 วินาที(มากน้อยแล้วแต่กันขโมย) หากเราเหยียบเบรก ตัวกันขโมยก็จะสั่ง เซ็นทรัลล้อก ให้ล็อกประตู

เท่าที่ผม ได้ทำเองกับรถตัวเอง การทำงานก็ง่ายๆแค่นี้ครับ แต่ถ้าติดรถมา ในระดับหรูๆ ก็ไม่น่าจะต่างจากตรงนี้มากมายนัก น่ะครับ อีกอย่าง กันขโมยนั้น เมื่อเราบิดกุญแจเพื่อใช้งานรถยนต์แล้ว เมื่อเรากด ล็อก หรือปลดล็อก ที่รีโมท มันก็จะสั่งให้ เซ็นทรัลล็อก ทำงานล็อกและปลดล็อกประตูรถยนต์

เท่าที่จำได้แค่นี้ครับ เพราะทำมานานแล้วราวๆ 2 ปีได้  Sad

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์