ขอทราบวิธีทำให้การ์ดจอ TNT2ออก2จอทั้งมอนิเตอร์และTV OUT.ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 09:00:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีทำให้การ์ดจอ TNT2ออก2จอทั้งมอนิเตอร์และTV OUT.ครับ  (อ่าน 7797 ครั้ง)
ช่างเล็กๆ(เล็กซาวด์)
Administrator
member
*

คะแนน603

..สนับสนุนสิ่งที่ถูกต้อง..

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 01:43:53 PM »

เพราะเอาสัญญาณจากDB15ไปเข้าโปรเจคเตอร์แล้วภาพไม่ค่อยชัดเท่าลงแผ่นCDครับ..และมีเส้นลาย+ฟันเลื่อยนิดๆ..แปลกเหมือนกัน อยากลองเอาสัญญาณจากTV OUTเข้าโปรเจคเตอร์บ้าง ..ท่านใดทราบวิธีตั้งค่าการ์ดจอรุ่นนี้บ้างครับ ...ขอบคุณครับ   Cheesy HAPPY2!!

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 09:50:25 PM »

รุ่น Nvidia Riva TNT2 Model 64 หรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นรุ่นนี้ก็เก่าแล้ว  ถ้าจำไม่ผิด ไม่สามารถแสดงผลได้พร้อมกันทั้ง 2

สัญญาณซิงค์ ให้แค่แสดงผลได้ทีละอย่างครับ

ส่วนภาพทาง TV Out  รุ่นนี้จะดูหยาบ ๆ ครับ   พูดง่าย ๆ คือไม่สวย

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2009, 08:04:32 AM »

รุ่นนี้ผมเคยใช้มาก่อน  ใช้ออกพร้อมกันสองจอได้ครับ  แต่ต้องเสียบสายเอวีเข้ากับทีวีก่อน   มิฉะนั้นจะไม่มีที่ให้คลิ๊กให้โคลนหน้าจอให้เหมือนกัน
สามารถทำให้หน้าจอเหมือนกันได้และมีให้เลือกโหมดภาพยนตร์  คือเวลาเปิดโปรแกรมเล่นหนังที่ทีวีจะเป็นแค่ภาพยนตร์เท่านั้น จะเต็มจอตลอด
โดยที่เราเล่นโปรแกรมอื่นได้ปกติ    ผมใช้มาสองปีแต่มันเก่ามาก แค่32M เลยเลิกใช้  หันมาเล่นเมนบอร์ดที่ซัพพอร์ต  PCI Express 16x
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 06:47:32 PM »

ผมมี GForce4 อยู่อันนึงครับอุปกรณ์พร้อม Driver ครับพี่เล็กจะเอาไปใช้ไหม ผมจะส่งไปให้ครับ
member
*

คะแนน603

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 08:16:24 AM »

ขอบคุณน้องวินัยมากครับ..งานคงยุ่ง ไม่ค่อยเห็นออนไลน์  เพื่อนๆในlsvคิดถึงแย่เลย.  Cheesy
 .. การ์ดจอผมมีอยู่หลายตัวแล้วครับ แต่ไม่อยากรื้อเครื่องนี้เพราะถอดออกมาจากโต๊ะยากครับ  เป็นเครื่องสำหรับฉายหนัง+ให้ลูกเล่นเกมส์อย่างเดียว คงเอาไว้ว่างๆจะลองเปลี่ยนการ์ดจอครับ..   เยี่ยมมาก

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 08:53:52 AM »

ขอบคุณน้องวินัยมากครับ..งานคงยุ่ง ไม่ค่อยเห็นออนไลน์  เพื่อนๆในlsvคิดถึงแย่เลย.  Cheesy
ครับ เป็นช่วงเพิ่มหน้าที่ใหม่ครับ เครียดกับงานมากไปหน่อย ไม่ทำตัวเป็นสายกลางครับ แต่ตอนนี้เข้าถึงสัจธรรมแล้วครับ คงได้เจอผมออนไลน์เหมือนเดิมครับ  Smiley
member
*

คะแนน603

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 08:19:31 PM »

วันนี้ลองอีกเครื่องครับ ใช้การ์ดจอ RADEON 7000 / RADEON VE Family   ก็ยังออก 2จอไม่ได้ ..ทำไม่เป็น อิ อิ ..ท่านใดเชี่ยวชาญรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ  Cheesy HAPPY2!!

ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 08:52:42 PM »

ไดร้ว์เวอร์เป็นของวินโดวน์ไม่ใช่ของมันครับพี่

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์