อยู่ๆลงข้างทางไปเฉยๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 08:05:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ๆลงข้างทางไปเฉยๆ  (อ่าน 2417 ครั้ง)
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 03:56:02 PM »

อยู่ๆลงข้างทางไปเฉยๆ  เมื่อวันที่ 5 เมษายน 2550 ที่ผ่านมานี้เองผมกับภรรยาเดินทางไปหาดใหญ่  ขากลับขี่มาได้สัก 70 กม. ก่อนถึงปัตตานีสัก 30 กม.
เห็นจะได้ขี่ตามหลังกันมา  รถเก่งคันหน้าขี่มาถึงช่วงที่ทำถนนและสามารถขี่ได้ เล็นเดียว ความเร็วตอนนั้นก็ประมาณไม่เกิน 70 อยู่คันข้างหน้าก็คล้ายกับลง
ไหลาทาง  แต่ว่าไม่เป็นเช่นนั้น  เดินหน้าตรงไปชนกับต้นไม้ขนาดเท่าขาขาด 2 ต้น แล้วตีกลับขึ้นมาชนอีก 1 ต้นจึงหมดฤทธิ   หากว่าไม่หมดฤทธิผมคิดว่า
คงจะมาชนเข้ากัยรถผมพอดิบพอดี  สภาพด้านหน้าพังยับเยิน  ผมว่าจะลงไปช่วยแต่เห็นรถคันหลังมาในระยะไม่ห่างนักก็เลยก็เลยไม่กล้าเบรคลงไปช่วยเหลือ
อาจจะโชคดีของเขาก็ได้คือห่างจากป้อมประมาณ 200 เมตร  ตำรวจ-ทหารน่าจะมาช่วยเหลือได้ทัน

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970

winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 04:55:58 PM »

อยู่ๆลงข้างทางไปเฉยๆ  เมื่อวันที่ 5 เมษายน 2550 ที่ผ่านมานี้เองผมกับภรรยาเดินทางไปหาดใหญ่  ขากลับขี่มาได้สัก 70 กม. ก่อนถึงปัตตานีสัก 30 กม.
เห็นจะได้ขี่ตามหลังกันมา  รถเก่งคันหน้าขี่มาถึงช่วงที่ทำถนนและสามารถขี่ได้ เล็นเดียว ความเร็วตอนนั้นก็ประมาณไม่เกิน 70 อยู่คันข้างหน้าก็คล้ายกับลง
ไหลาทาง  แต่ว่าไม่เป็นเช่นนั้น  เดินหน้าตรงไปชนกับต้นไม้ขนาดเท่าขาขาด 2 ต้น แล้วตีกลับขึ้นมาชนอีก 1 ต้นจึงหมดฤทธิ   หากว่าไม่หมดฤทธิผมคิดว่า
คงจะมาชนเข้ากัยรถผมพอดิบพอดี  สภาพด้านหน้าพังยับเยิน  ผมว่าจะลงไปช่วยแต่เห็นรถคันหลังมาในระยะไม่ห่างนักก็เลยก็เลยไม่กล้าเบรคลงไปช่วยเหลือ
อาจจะโชคดีของเขาก็ได้คือห่างจากป้อมประมาณ 200 เมตร  ตำรวจ-ทหารน่าจะมาช่วยเหลือได้ทัน
ถ่ายวีดีโอมาบ้างไหมครับ
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 08:38:43 PM »

หลับใน หรือเปล่าคร้าบบบบ

prom jantapho
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 01:13:27 PM »

ไม่ได้ถ่ายวีดิโอไว้ครับ
ไม่แน่เหมือนกันว่าหลับในหรือเปล่า
ไปคุยกับพักพวกว่ารถรุ่นนั้นสีนั้นบริเวณนั้น  ประมาณ 5 โมงเย็น  พักพวกผ่านไปเห็นบอกว่าเจ้าของไม่เป็นอะไรมาก
แต่รถได้รับความเสียด้านหน้าพังยับ 

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์