DVDยี่ห้อLeona เสียบ่อยมาก ทำไงดี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 03:17:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DVDยี่ห้อLeona เสียบ่อยมาก ทำไงดี  (อ่าน 2891 ครั้ง)
teleri
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:16:54 AM »

ซื้อมาปีกว่าแล้ว ในช่วงปีกว่านี้ เสียบ่อยมากๆ คือเสีย80%ของทุกครั้งที่ดูหนัง
ไม่ใช่เพิ่งมาเสียนะคะ แต่เสียแล้วเสียอีก อย่างอาทิตย์ที่ผ่านมา ช่างLeona เพิ่งซ่อมให้ มาคืนวันพุธหรือพฤหัสที่ผ่านมา แล้วก็เสียอีกวันนี้(วันจันทร์)
เสียก็เรียกช่างLeona มาซ่อม แล้วก็เสียอีก มีเสียติดๆกันหลังเพิ่งซ่อมมา 2 หนแล้ว ทุกครั้งก็เรียกช่างLeonaมาซ่อม ทางเค้าก็ไม่คิดเงิน ส่งคืนเร็วภายใน 3 วัน
แต่สุดท้ายก็เสียอีก เราเสียความรู้สึกมากเพราะเป็นแบบนี้ตลอดคือ ยังดูไม่จบ ก็เสีย คราวนี้ลำบากกว่าทุกครั้งเพราะเป็นแผ่นแท้ที่เช่ามา

เราอยากถามเพื่อนในบอร์ดน่ะค่ะว่า กรณีนี้ เราควรทำยังไง สินค้ายี่ห้อนี้ดีหรือไม่ดี หรือเป็นเราคนเดียวที่โชคร้ายได้สินค้าไม่ผ่านQCมา

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 02:11:59 PM »

อาจเป็นเพราะสิ้นค้านี้ ไม่ผ่านQCมา ก็ได้นะครับ แต่ยี่ห้อนี้ผมไม่เคยเจอมาก่อนเลยครับ ( Leona )
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 03:11:29 PM »

ยี่ห้อนี้ไม่ควรเล่นอย่างยิ่ง
ผมเคยซื้อ vcd ยี่ห้อนี้มาถึงบ้านเล่นได้แป๊บหนึ่งก็เสีย
เลยไปเปลี่ยนตัวใหม่ก็เสียอีก เปลี่ยนมา 3 เครื่อง
ผลสุดท้ายผมขอเปลี่ยนเป็น family
จึงใช้ได้จนบัดนี้ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์