พี่ๆครับ ถอดวิทยุ รถฟอร์ดเรนเจอร์ ทำไงอะครับ จะเปียนวิทยุใหม่
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 04:23:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ ถอดวิทยุ รถฟอร์ดเรนเจอร์ ทำไงอะครับ จะเปียนวิทยุใหม่  (อ่าน 7429 ครั้ง)
nfigo2520
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:26:15 PM »

พอดีว่าจะถอดเปียนเองนะครับ แต่ไม่รู้ถอดไง ขอบคูณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

BIGGUN
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:47:29 PM »

ของฟอร์ด  ไม่แน่ใจนะครับ   เพราะของผมเป็นไอ้โก้  แต่โดยหลักแล้วน่าจะเหมือนกันนะครับ
1. ถอดแผงคอนโซลช่วงกลางที่หน้ารถออกเลยครับ  ตรงที่เครื่องเล่นอยู่นั่นแหละครับ  อาจจะต้องถอดปุ่มควบคุมแอร์  หรือ ปุ่มอื่นๆ ที่อยู่ตรงคอนโซลชิ้นนั้นด้วยครับ  ต้องดูดีๆ  เผื่อมีน็อตซ่อนอยู่  เพราะไอ้โก้มีตัวนึง  ใต้ปุ่มปรับแอร์ตัวกลาง
2. ค่อยๆ ดึงแผงคอนโวลนั้นออก โดยดึงออกมาตรงๆ  อาจจะขัดบ้าง  ต้องใจเย็นๆ  เดี๋ยวของจะเสียครับ
3. เมื่อถอดแผงคอนโซลแล้วก็จะเจอโครงขของฐานที่ยึดเครื่องเล่นไว้นะครับ  คราวนี้ก็ลุยได้เลย

อาจจะมีอะไรแตกต่างมากกว่านี้  เพราะรถคนละยี่ห้อกัน  ลองดูครับจะเป็นกำลังใจให้ครับ 
precha sound
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:55:31 PM »

ให้สังเกตุหน้า วิทยุมีรู 4รู  ซ้าย 2 ขวา2  หาเหล็กกลมปลายแหลม  แทงลงไปในรู 4รู  แล้วดึงเครื่องออกมา     เวลา แทงให้แทงรูปต้วV แล้วดันฐานออก 
TFRJ
member
*

คะแนน6

พึงเอาชนะผู้น้อยด้วยการให้ เอาชนะผู้ใหญ่ด้วยการขอ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:49:03 PM »

ต้องแงะ พลาสติกข้างๆวิทยุออก แล้วจะเจอ รูทั้ง4 ที่พี่เขาว่าครับ  ข้างละ2 รู

จิตที่คิดจะให้ สบายกว่าจิตที่คิดจะเอา
nfigo2520
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 05:30:34 PM »

โอเคแล้วครับ ขอบคุณมากเลยครับ ทุกท่านที่มาให้คำตอบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์