เติมหมึกเองไม่เป็น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 03:12:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เติมหมึกเองไม่เป็น  (อ่าน 4493 ครั้ง)
wutgame
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:03:57 PM »

ผมซื้อหมึกมาเติมเครื่องปริ้น HP F2180 ตลับ เบอร์ 22ผมว่าผมเติมถูกช่องแล้วนะ มีเหลือง แดง น้ำเงินพอเติมเสร็จมาซับหมึกที่กระดาษทิชชู่ ที่ถูกต้องมันต้องเป็น เหลือง-แดง-แล้วน้ำเงินใช่เปล่าคับ(เหมือนในรูปล่าง) แต่ของ ผมมันดันเป็น สี เหลือง-แดง-เขียว( เขียวเป็นอยู่แทนสีน้ำเงินในรูปล่าง)  ตัวสีเขียวมาจากใหน งงคับ ก็หมึกที่เติม3สีนั้น ผมหยดลงกระดาษดู เป็นสีเหลือง, แดงและน้ำเงิน นิครับ แล้วเขียวมาได้ไงงะครับผมก็เติมเหมือนในรูปแล้วนิครับแต่ตอนซับน้ำหมึกที่กระดาษของผมไม่มีสีน้ำเงินกลับเป็นสีเขียวแทน ผมผิดตอนใหนหรือครับ งงมากๆเลย แก้ยังไงใครรู้สอนหน่อยครับ Sad

tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:53:48 PM »

แล้วลองสั่งพิมพ์ดูยังครับ สีถูกต้องใหม ถ้าเติมหมึกผิดช่อง คงต้องแกะตลับหมึกแล้วล่ะ แกะเอาฟองน้ำออกมาล้าง แล้วใส่เข้าไปคืน แล้วใช้กาว อีพ๊อกซี่แบบใส ติดไหว้คือครับ wav!!

ใครผิด ก็ว่าไปตามผิดถึงจะใหญ่แค่ใหนก็คือ.ผิด. ผิด. ผิด.
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:37:44 PM »

ผมเติมตามในรูปเลยครับ ก่อนเติมก็ดูแล้วว่า ฟองน้ำก่อนเติมเป็นสีอะไรอยู่ก่อนเพราะผมเคยให้ร้านเติมให้มา 3 ครั้งแล้วละครับ สีมันก็ตรงตามรูปนิคับ ( รูปผมได้มาจากเว็บแนะนำการเติมหมึก เวบใหนแล้วลืมครับ) ลองพิมแล้วครับ เพี้ยนครับ คือต้นฉบับเป็นสีน้ำเงิน ของผมปริิ้นออกมาเป็นสีเขียวอย่างที่บอกงะครับ
sombat♥
วีไอพี
member

คะแนน121

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:55:50 AM »

Sad  คุณเติมหมึกถูกต้องแล้วครับ  ผมก็ใช้หมึกเบอร์นี้อยู่ครับ 
อาจจะเกิดจากหมึกไม่ได้คุณภาพหรือเปล่าครับ สีเลยเพี้ยน
หรือ CONTACT สกปรก ครับ ลองเอายางลบขัดที่ CONTACT ดูครับ  Lips Sealed

ศูนย์บริการเจวีซี สาขาเชียงใหม่
115/7 ม.1 ถ.เชียงใหม่-ลำปาง ต.หนองป่าครั่ง
อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-260015
manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:35:15 PM »

หมึกอาจเยิ้มตรงหัว เลยผสมกัน แล้วมันก็จะซิมเข้าไปในหัวพิมพ์ ผมเจอบ่อยกับ Canon จากสีเหลืองกลายเป็นเขียว ใช้สักพักใล่สีไปเรื่อย ๆ ก็ออกเป็นปกติครับ

wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 05:39:11 PM »

แล้วถ้าเติมหมึกแล้ว สีดำเวลาพิมพ์ออกมา ตัวหนังสือขอบของมันไม่คม คือมีสีดำเลือนๆออกมาบริเวณขอบตัวหนังสือ ดูแล้วไม่ค่อยสวยเลยครับ (ผมใช้โปรแกรมทำความสะอาดหัวพ่นหมึกแล้ว) แสดงว่าคุณภาพหมึกไม่ดี หรือ ตลับหมึกดำต้องเปลี่ยนใหม่ หรือแก้ให้หายได้ใหม? ฉงน
manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:24:34 PM »

น่าจะเกิดจากหมึก ก็ใช้เรื่อย ๆ ให้มันหมดค่อยเปลี่ยนหมึกครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์