ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอวงจร power amp ยี่ห้อ ferris fra-220
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » เครื่องเสียงรถยนต์ » ♫วงจรเครื่องเสียงรถยนต์ » หัวข้อ: ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอวงจร power amp ยี่ห้อ ferris fra-220
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอวงจร power amp ยี่ห้อ ferris fra-220  (อ่าน 5160 ครั้ง)
zakim99
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:05:45 PM »

ขอความกรุณาหน่อยครับ  ทีแรก fet ไหม้ ผมได้  ทำการเปลี่ยน TR Output แล้วครับ ปรากฎว่า ใช้ได้ Ch1 ครับแต่เสียงแปลกๆ และที่ Ch2. มีไฟลบ 12V ออกมาครับ ผมนั่งทำมา 1 อาทิตย์ไม่ไหวแล้วครับ เศร้าจัง ท่านใดมีผมขอความกรุณาด้วยนะครับ ผมหาไม่ได้จริงๆ ขอบคุณมากครับ  Cheesy

rittichai
member
*

คะแนน12

rittichai1506@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:10:47 PM »

ปลด tr output แล้ววัดไฟเลี้ยงครับว่าได้เท่ากันไหม ตัวที่ว่าเสียงแปลงๆนี้มันแหบๆหรือเปล่าครับ หากใช่ ส่วนมากภาคไดร์เสียครับ ผมเคยเจอบ่อยวัดดีใส่เสียต้องลองเปลี่ยนเลยครับ รุ่นนี้ครับ ลองถอด tr ข้างที่ใช้ไม่ได้แล้ววัดที่ขั่วว่ามีไฟออกมาอีกหรือเปล่าครับหรือค่าเท่ากับ 0 หรือยัง ลองดูก่อนครับ

จำหน่าย car poweramp class D VCEaudio นาย ฤทธิชัย เหล็กสี 56ม.5 ซ.กุศลสามัคคี ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130. ธ.ไทยพาณิชย์ no. 047-2-51128-9
zakim99
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:00:34 PM »

เสียงที่ออกมามันเป็นเสียงแตกๆ อ่ะครับ ผมต่อกับลำโพงบ้าน ใช้ไฟจาก power คอม แต่ อีกข้างผมลองถอด tr ออกแล้วครับแล้ววัดไฟ ยังมีไฟลบ มา 12V และถอดทรานซิสเตอร์ออก ที่คิดว่าเสียยังมีอยูครับ แต่ผมถอด ตัวRค่า 47โอมออก สรุปมีไฟมา 4 V ครับ เลยไล่ไม่ถูกและอีกอย่าง ทรานซิสเตอร์ฝั่งที่ไฟออก ร้อนมากทุกตัวเลยครับ... งง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » เครื่องเสียงรถยนต์ » ♫วงจรเครื่องเสียงรถยนต์ » หัวข้อ: ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอวงจร power amp ยี่ห้อ ferris fra-220