ช่วยด้วยครับ พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 04:39:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้  (อ่าน 7016 ครั้ง)
phnu
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน4

PHET

phnu6657@hotmail.com phnu2522@yahoo.com
« เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 05:15:36 PM »

ช่วยด้วยครับ พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้
ผมใช่ วินโดว์xp พิมพ์ภาษาไทยหน้าเว็บไม่ได้  ที่ผมพิมพ์ต้องพิมพ์ใน word แล้ง copy มาลงหน้าเว็บเพื่อที่จะถาม ใครรู้วิธีแก้บ้างครับ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 07:10:28 PM »

ผมใช่ วินโดว์xp พิมพ์ภาษาไทยหน้าเว็บไม่ได้  ที่ผมพิมพ์ต้องพิมพ์ใน word แล้ง copy มาลงหน้าเว็บเพื่อที่จะถาม ใครรู้วิธีแก้บ้างครับ

เดี๋ยวถามก่อนนะครับว่า..ท่านได้ลงโปรแกรม Bitment ไว้หรือเปล่า
ถ้าใช่ให้ถอดโปแกรมตัวนี้ออก เพราะเวอร์ชั่นใหม่ๆ เช่น 0.85 เมื่อลงแล้วจะพิมพ์ภาษาไทยใน IE ไม่ได้

ถ้าไม่ใช่เดี๋ยวถึงบ้านแล้วจะมาดูให้อีกที ตอนนี้ทำงานอยู่ที่ร้าน  Tongue
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 08:00:15 PM »

้ทำไมผมก็ยังพิมพ์ได้ล่ะผมก็ใช้ตัว0.86

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
phnu
member
*

คะแนน4

PHET

phnu6657@hotmail.com phnu2522@yahoo.com
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 08:36:48 PM »

เดี๋ยวถามก่อนนะครับว่า..ท่านได้ลงโปรแกรม Bitment ไว้หรือเปล่า
ถ้าใช่ให้ถอดโปแกรมตัวนี้ออก เพราะเวอร์ชั่นใหม่ๆ เช่น 0.85 เมื่อลงแล้วจะพิมพ์ภาษาไทยใน IE ไม่ได้

ถ้าไม่ใช่เดี๋ยวถึงบ้านแล้วจะมาดูให้อีกที ตอนนี้ทำงานอยู่ที่ร้าน  Tongue

; ครับผมลงโปรแกรม Bitment  ตอนนี้ลบแล้ว ขอบคุณมากครับ แล้วก็พิมพ์ได้แล้ว
member
*

คะแนน985

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:08:59 PM »

ครับผมลงโปรแกรม Bitcomet  ตอนนี้ลบแล้ว ขอบคุณมากครับ แล้วก็พิมพ์ได้แล้ว

อ้าว ลบไปสะแล้ว กะว่ากลับถึงบ้านจะบอกวิธีแก้สะหน่อย พอดีข้อมูบเก็บไว้ที่เครื่องนี้  Tongue
Bitcomet ตั้งแต่เวอร์ชั่น 0.83 ขึ้นไป วิธีแก้ให้ทำตามไฟล์ที่แนบมา

หรือไม่นั้นเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้แทนดีกว่า.. utorrent

phnu
member
*

คะแนน4

PHET

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:15:46 PM »

อ้าว​ ​ลบไปสะ​แล้ว​ ​กะว่ากลับ​ถึง​บ้าน​จะ​บอกวิธี​แก้สะหน่อย​ ​พอดีข้อมูบเก็บ​ไว้​ที่​เครื่องนี้​  แลบลิ้น
Bitcomet ​ตั้งแต่​เวอร์ชั่น​ 0.83 ​ขึ้นไป​ ​วิธี​แก้​ให้​ทำ​ตามไฟล์ที่​แนบมา

หรือ​ไม่​นั้น​เปลี่ยนมา​ใช้​ตัวนี้​แทนดีกว่า​.. utorrent

แก้ไงครับ ขอบคุณมากนะครับ

member
*

คะแนน985

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:26:03 PM »

ขออภัยครับเกิดการผิดพลาดทางเทคนิค สงสัยวันนี้นั่งซ่อมงานจนตาลาย  Tongue
(ไม่ต้องตกใจที่โดนแก้ข้อความข้างบนนะครับ)

วิธีแก้ตามไฟล์นี้ครับ bitcomet.rar

phnu
member
*

คะแนน4

PHET

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 11:05:30 PM »

ขออภัยครับเกิดการผิดพลาดทางเทคนิค สงสัยวันนี้นั่งซ่อมงานจนตาลาย  Tongue
(ไม่ต้องตกใจที่โดนแก้ข้อความข้างบนนะครับ)

วิธีแก้ตามไฟล์นี้ครับ bitcomet.rar

ขอขอบคุณ คุณทองแท่งมากครับTongTang
member
*

คะแนน985

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 11:36:05 PM »

ขอขอบคุณ คุณทองแท่งมากครับTongTang

Tongue  ผมชื่อ..ท่องทาง..ขอรับกระผม  Cool

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์