ระหว่าง EAW กับ NEXO อะไรดีกว่ากัน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 03:26:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง EAW กับ NEXO อะไรดีกว่ากัน  (อ่าน 5421 ครั้ง)
tom9852
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 05:51:37 PM »

ระหว่าง EAW กับ NEXO อะไรดีกว่ากันครับ
  ขอความคิดเห็นครับ คือตอนนี้ผมใช้ EAW 3way full กับ Processor EAW MX800i อยู่แต่ใช้มาประมาณ 8 ปีแล้ว ว่าจะเปลี่ยนใหม่ กำลังดูว่าจะใช้อะไรดี (ใช้กับ Hall ขนาดใหญ่ครับ)

fa_zone
member
*

คะแนน7

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 07:06:26 PM »

อืม...ขอตอบในฐานะคนเคยสัมผัสแล้วกันนะครับ แบบว่ายังไม่มีโอกาสได้ลงไม้ลงมือกับยี้ห้อนี้แบบจริงๆจัง

ผมว่าทั้ง 2 ยี่ห้อถือว่าเป็นลำโพงที่คุณภาพดีมากยี่ห้อหนึ่งในโลกนะครับ ดังนั้นเรื่องคุณภาพคงไม่หนีจากกันเท่าไรเพียงแค่ว่ายี่ห้อไหนจะมีเอกลักษณ์ในด้านไหนที่โดดเด่นกว่ากัน

สำหรับผมอยากจะขอแนะนำว่าถ้ามันยังใช้งานได้ดีก็ใช้มันต่อไปเถอะครับ เพราะผมเองก็ยังไม่มีโอกาสที่จะได้ของยี่ห้อดังๆเหล่านี้มาครอบครอง อย่างมากก็แค่เคยไปสัมผัสกับใช้งานมันนิดหน่อยเท่านั้น เพราะคิดว่าถ้าจะลงทุนซื้อของใหม่เลยเนี่ยงบประมาณคงจะไม่ต่ำกว่าหลักแสนอย่างแน่นอน

หรือถ้าคิดในอีกแง่นึงคือต้องการที่จะล้างของเก่าออกเพื่อที่จะลงของของใหม่เนื่องด้วยว่าของเก่านั้นไม่สามารถที่จะหารุ่นเดียวกันมาเพิ่มเติมได้แล้วหรือต้องการยี่ห้อที่มีตัวแทนจำหน่ายในบ้านเราอันนี้ก็น่าจะเป็นความคิดที่ดีกว่าครับผม

NEXO GEO D,GEO T กับ SUB CD 18 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ลงตัวที่สุดนะครับ สำหรับระบบใหญ่ๆ เยี่ยมมาก
tom9852
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:12:51 AM »

ขอเพิ่มเติมนะครับ
        คือตอนนี้ EAW ที่ใช้อยู่มี 18 ตู้ Processer 3 ตัว แบ่งเป็น R , L และ Center มีมอนิเตอร์เวทีต่างหากเป็น NEXO PS10 4 ตู้ ซึ่ง EAW เริ่มมีปัญหาครับ ที่จริงอยากใช้ EAW เหมือนเดิมแต่บริษัทที่ติดตั้งให้ในตอนแรกไม่ได้นำเข้าแล้ว ไม่รู้ว่าในไทยยังมีตัวแทนอยู่หรือเปล่า คือจะปรับปรุงระบบให้ดีเหมือนเดิมครับ
        ถ้าใครอยากดูรูปทั้งระบบ บอกได้นะครับจะอัพให้ครับ
hub999
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:51:33 AM »

อยากดูรูปทั้งระบบเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ THANK!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์