พึ่งกลับมาจากสอบสัมภาษณ์ ที่จะเรียนซ่อมคอมครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 06:56:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งกลับมาจากสอบสัมภาษณ์ ที่จะเรียนซ่อมคอมครับ  (อ่าน 1827 ครั้ง)
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 08:04:34 PM »

รนมากเลยครับ เค้าให้ทำข้อสอบ ถามเกี่ยวกับคอมผมตอบได้ไม่หมด ใจไม่ดีเลยกลัวไม่ผ่าน

เค้าถามว่ามัลติมีเดียมีอะไรบ้าง 3ข้อ
และสารที่คลือบอยู่บนแผ่นCDคือสารอะไรครับ
ผมตอบ2 ข้อนี้ไม่ได้
ใครรู้ช่วยตอบให้ผมหายตื่นเต้นหน่อยครับ

เท่าที่ผมจำได้นะ และตอบไปนะ

PC ย่อมาจาก personal computer ใช่ไหมครับ
RAM คือ หน่วยความจำ ใช่ไหมครับ
แผ่นfloppy disk มีความจุสูงสุด 1.44mb ใช่ไหมครับ
CPU มีหน้าที่ประมวลผล ใช่ไหมครับ
hard disk มีหน้าที่เก็บข้อมูลใช่ไหมครับ
ไวรัส คือ ข้อมูลที่สรร้างขึ้นมาเพื่อทำลายข้อมูล ใช่ไหมครับ

ประมาณเนี้ยไม่รู้จะถูกมั่งป่าว

ไม่รู้จะผ่านรึป่าว กลุ้มจัง

ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 09:19:30 PM »

ตอนที่ผมเรียนอยู่นะ ข้อสอบข้อนึงถามว่า คอมพิวเตอร์คืออะไร
ผมก็เลยตอบไปว่า คอมพิวเตอร์คือเครื่องใช้ไฟฟ้าชนิดหนึ่ง จนป่านนี้ผมยังไม่รู้เลย
ว่าผมตอบถูกหรือป่าว  Grin Grin Grin

1 + 1 = ?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์