ช่วยชี้แนะด้วยครับคอมของผมใช้เองครับไม่มีเสียงออกลำโพงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 07:13:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชี้แนะด้วยครับคอมของผมใช้เองครับไม่มีเสียงออกลำโพงครับ  (อ่าน 3859 ครั้ง)
wisanu
วีไอพี
member

คะแนน5

« เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 03:42:14 PM »

ใช้อยู่ทุกวันก็มีเสียงครับ   พอดีมีลำโพงคอมมาซ่อมเลยใช้ทดลองเสียงแต่ต่อสายผิด ต่อเข้าช่องออดิโอเอาท์ของลำโพงมีเสียงแก๊กและไม่เสียงออกอีกเลยครับ ตั้งค่าลำโพงในคอมแล้วฏ็ยังไม่มีเสียงออกอีกครับ  ผมคิดว่าคงมีไฟย้อนเข้าคอม ช่วยชี้แนะด้วยครับมีวิธีแก้เบื้องต้นยังไงครับ  Cheesy

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 04:09:10 PM »

ใช้อยู่ทุกวันก็มีเสียงครับ   พอดีมีลำโพงคอมมาซ่อมเลยใช้ทดลองเสียงแต่ต่อสายผิด ต่อเข้าช่องออดิโอเอาท์ของลำโพงมีเสียงแก๊กและไม่เสียงออกอีกเลยครับ ตั้งค่าลำโพงในคอมแล้วฏ็ยังไม่มีเสียงออกอีกครับ  ผมคิดว่าคงมีไฟย้อนเข้าคอม ช่วยชี้แนะด้วยครับมีวิธีแก้เบื้องต้นยังไงครับ  Cheesy

ให้ลองถอด Sound card ออกมาก่อนครับ แล้วเปิดเครื่อง หลังจากนั้นก็ปิดเครื่องแล้วใส่ Sound card เข้าไปใหม่ครับ ถ้ายังไม่หาย ให้ลงไดร์เวอร์ทับลงไปอีกทีครับ  Tongue
zeroshi
member
*

คะแนน3

..เด็กเทคนิคอุบลแล้วครับ..

sonwent@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 10:13:49 AM »

ที่บ้านผมเป็นเมื่อวานเช่นกันครับคืออาการแบบนี้ทำได้อย่างเดียวครับคือเปลี่ยนซาวด์การ์ดใหม่ครับเพราะถ้าไม่ช็อตก็คงจะลงไดร์เวอร์ทับไม่ได้หรอกครับเพราะชิบเหล่านั้นได้เสียแล้วครับ
moshiro
member
*

คะแนน0

ก้าวไปสู่ความฝัน

sunya_8@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 11:09:00 PM »

ผมเคยคับตอนเด็กๆ  ต่อสายลำโพงไม่ได้พันสายไฟให้ดี ซาวด์การ์ดไหม้เลยคับ

สู้เพื่อฝัน
jirote999
วีไอพี
member

คะแนน22

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

jirote_99@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 11:16:07 PM »

ให้ลองถอด Sound card ออกมาก่อนครับ แล้วเปิดเครื่อง หลังจากนั้นก็ปิดเครื่องแล้วใส่ Sound card เข้าไปใหม่ครับ ถ้ายังไม่หาย ให้ลงไดร์เวอร์ทับลงไปอีกทีครับ Cool
ถ้าออนบอร์ดก็ลงไดร์เวอร์ใหม่ครับ ผมเคยเจอยิ่งกว่านี้ซ่อมจอคอมเสร็จมา เลยถอดสายจอเปลี่ยนกับที่จอดี เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาเข้า xp ไม่ได้เลย ผมก็งงอยู่เหมือนกัน สรุปแล้ว ลงxp ใหม่ใช้ได้เหมือนเดิมครับ
naikang
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 11:22:40 PM »

ลองทอดsound card  ออกมาทำความสะอาดดูคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์