ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ พริ้นเตอร์ HP LJ 1015 พริ้นออกมาเป็นสีดำ เกือบทั้งแผ่น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 04:28:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ พริ้นเตอร์ HP LJ 1015 พริ้นออกมาเป็นสีดำ เกือบทั้งแผ่น  (อ่าน 3136 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:02:54 AM »

อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่อะไรครับ  สั่งพิมพ์แบบ เซลส์เทส ตัวของเครื่องเองก้อ เห็นภาพเป็นบางส่วนครับ จางๆ ดำ ๆส่วนใหญ่ จะดำครับบางครั้งก้อ ดำครึ่งแผ่น อาการแบบนี้ ลองเปลี่ยน ชุด Fusing หรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นที่ ชุด Laser scanner ครับ ยังไงก้อช่วยวิเคราะห์ด่วนๆด้วยน่ะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณ ขอบคุณ Kiss

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:40:31 PM »

ลองเปลี่ยน ชุดทำความร้อน ฟิวซิ่งแล้วก้อยังไม่หายดำครับ ตอนแรกๆ ก้อ เทสพอเห็นตัวม้าลาย อยู่น่ะครับ แต่มันเป็นเส้นๆดำ ทางแนวนอน ของกระดาษน่ะ แต่ช่วงหลังๆ นี้ไม่มีภาพอะไรออกมาครับ เหมือน ชุด เลเซอร์ สแกนเนอร์ไม่ทำงานครับ กระดาษจะเป็น สีขาว ไม่มีตัวหนังสือออกมา โทนเนอร์ ก้อลองเปลี่ยนแล้วครับ ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ กลัวเป็นที่เมนบร์อดมากกว่าครับ อาการแบบนี้ยังไม่เคยเจอครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 12:49:20 PM »

ยังแก้ไขไม่ได้เลยครับ ลองเปลี่ยน ชุดเลเซอร์ สแกนเนอร์ แล้วก้อ ไม่หายครับ บางครั้ง พริ้นออกมา ดำทั้งแผ่นเลยครับ บ้างครั้ง ก็ เป็นสีดำสลับขาว ทางแนวนอน ของกระดาษ A4 ครับ เหมือน ลายม้าลายทำนองนั้นแหละครับ ตอนนี้ลอง เหลือแต่เมนบร์อเท่านั้น แหละครับ ใครก้อได้ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ มีแต่คนเข้ามาดู พูดอะไรก้อได้
เรื่องการเมืองก้อได้น่ะ ไม่ตรงประเด็น ก้อช่าง มัน ขอให้ พูดบ้าง ถ้าไม่รู้ก้อ บอกว่าไม่รู้น่ะ อย่างน้อย ก้อ ม่ะโดดเดี่ยว ยังมีคน ผ่านเข้ามา น่ะ ... ขอบคุณ ขอบคุณ
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:12:01 PM »

เชค โทนเนอร์ก่อนครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:35:37 AM »

ได้แล้วครับ เป็นที่เมนบร์อด หลักครับ ขอบคุณทุกๆคนน่ะครับที่ให้คำแนะนำ  ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์