ใช้ตลับ # 830-831 ต่อทำแท้งค์ได้ไหมคับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 07:48:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ตลับ # 830-831 ต่อทำแท้งค์ได้ไหมคับ  (อ่าน 3208 ครั้ง)
groomer
member
*

คะแนน0

ไม่ลอง.....ก็ไม่รู้

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:00:01 AM »

ผมจะติดตั้งแท้งให้กับ Canon ip 1980
ลบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอถามว่า

Grin  สามารถใช้ตลับ #830-831 ที่แถมมากับเครื้องทำได้เลยไหมคับเท่าที่ทราบตลับคู่นี้มีช่องเก็บหมึกน้อยมาก

(จะมีผลเสียอะไรไหมคับ) ถ้าต้องโมตลับก่อนทำขอข้อมูลด้วยคับ    Cheesy

tonynoom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 01:54:40 PM »

ใช้ไดเลยครับ ทั้ง 830-831  40-41 รุ่นนี้ใช่ได้
groomer
member
*

คะแนน0

ไม่ลอง.....ก็ไม่รู้

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 02:47:02 PM »

ขอบคุณ คุณ Tonynoom มากคับ   ขอบคุณ
tao
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 12:41:21 AM »

ผมจะติดตั้งแท้งให้กับ Canon ip 1980
ลบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอถามว่า

Grin  สามารถใช้ตลับ #830-831 ที่แถมมากับเครื้องทำได้เลยไหมคับเท่าที่ทราบตลับคู่นี้มีช่องเก็บหมึกน้อยมาก

(จะมีผลเสียอะไรไหมคับ) ถ้าต้องโมตลับก่อนทำขอข้อมูลด้วยคับ    Cheesy

ใช้ได้เลยครับ
แถมพิมพ์สวยมากด้วยนะ
ผมเทียบแล้ว  สวยกว่าตลับเบอร์ 41 อีก  แปลกมาก

เบอร์ 41 นี่ ผมทำมา ทุกเครื่องเลย จะมีริ้วขาว นิ๊ดดดด นึง ตอนปริ้นเทส
แต่ 831 เนียนสุดๆ  ไร้รอยขาวแม้แต่นิดเดียว  และทุกเครื่องเลย
สวยเกินคาดครับ 

ผมใช้ MP160 อยู่ 3 เครื่อง (ติดแท้ง)

ยังรู้สึก  อยากเปลี่ยนเป็นเครื่องรุ่นใหม่จัง ที่มันใช้ เบอร์ 831

แต่เปลี่ยนไม่ได้ครับ  เพราะมันไม่พังซักที  พิมพ์หลายสิบรีมต่อเนื่องก็ไม่ยอมพัง   0_o!  เซงเลย

งง งง งง งง งง งง

tao
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 12:46:50 AM »

ใช้ได้เลยครับ
แถมพิมพ์สวยมากด้วยนะ
ผมเทียบแล้ว  สวยกว่าตลับเบอร์ 41 อีก  แปลกมาก

เบอร์ 41 นี่ ผมทำมา ทุกเครื่องเลย จะมีริ้วขาว นิ๊ดดดด นึง ตอนปริ้นเทส
แต่ 831 เนียนสุดๆ  ไร้รอยขาวแม้แต่นิดเดียว  และทุกเครื่องเลย
สวยเกินคาดครับ 

ผมใช้ MP160 อยู่ 3 เครื่อง (ติดแท้ง)

ยังรู้สึก  อยากเปลี่ยนเป็นเครื่องรุ่นใหม่จัง ที่มันใช้ เบอร์ 831

แต่เปลี่ยนไม่ได้ครับ  เพราะมันไม่พังซักที  พิมพ์หลายสิบรีมต่อเนื่องก็ไม่ยอมพัง   0_o!  เซงเลย

งง งง งง งง งง งง

อ้อ  แต่แนะอย่างนึงนะครับว่า...
คุณควรบรรจุหมึกให้เต็มตลับจริงๆ พร้อมทั้ง ปริ้นเทสด้วยให้มัน Complete
เนื่องจาก ฟองน้ำมันน้อยครับ

เพราะหาก บรรจุหมึกน้อย หากหมึกลงไม่ทันอันเนื่องมาจาก DeltaPressure
หัวพิมพ์อาจร้อนจนใหม้ได้นะครับ

ผมใช้วิธี เติมจนเยิ้ม  และทิ้งไว้จนหายเยิ้ม
(คือมันสมดุลความดันแล้ว อาจต้องรอบ้าง ซัก 30 นาที)
จากนั้นลุยโลด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์