วิทยุ E SKY ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 08:49:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุ E SKY ครับ  (อ่าน 5346 ครั้ง)
RPE
วีไอพี
member

คะแนน5

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 09:01:45 PM »

ระหว่าง2ตัวนี้ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน ต่างกันอย่างไร ระยะส่งเท่าไร ไม่มีตังค์ซื้อ FUTABAครับ
ขอบคุณครับ ถ้าผมจะเอาไปเล่นแบบ2ช่องก่อนแบบเลี้ยวดับมอเตอร์ได้หรือไม่ ต่ออย่างไร เอาแค่นี้ก่อน
ขอบคุณครับ

yo1
member
*

คะแนน3

ฮิๆๆๆๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:27:20 PM »

ขอตอบเท่าที่รู้นะครับ
 ถ้าหากจะนำมาใช้เล่นแบบ 2 ช่องได้ครับ(แต่ไม่สามารถทำแบบดับมอเตอร์ได้)หากเล่นแบบ2ช่องอุปกรณ์ที่ต้องใช้มี
          1.speed(อันนี้เท่าที่ใช้มี 2 แบบนะครับแบบที่1 คือspeed ที่ใช้กับมอเตอร์ 2สายหรือแบบใช้แปรงถ่าน และแบบที่2 แบบ3สายคือมอเตอร์ไร้แปรงถ่านมอเตอร์ปรัสเลส )
         2.servo ใช้ควบคุมรัดเดอร์ เพื่อเลี้ยวให้สามารถเลี้ยวซ้าย-ขวาได้
ส่วนตัวลำนั้นใช้ตัวเหมือน 2 ช่องได้เลยครับแค่ใส่servoเพิ่มจะเป็นเลี้ยวด้วยหาง
music_man
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 12:15:46 AM »

เอาเป็นว่าเท่าที่ผมเคยทำเคยใช้มาละกันนะครับ

ระหว่าง2ตัวนี้ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน
ตอบ  ตัวล่างครับ เพราะเคยใช้ตัวนี้ครับ

ต่างกันอย่างไร
ตอบ  ตัวบนเป็นระบบ2.4กิกกะเฮิทครับส่วนตัวล่างเป็นระบบเอฟเอ็มครับ

ระยะส่งเท่าไร
ตอบ  เท่าที่ตาเรามองเห็นครับ

ถ้าผมจะเอาไปเล่นแบบ2ช่องก่อนแบบเลี้ยวดับมอเตอร์ได้หรือไม่
ตอบ  ได้ครับ  แต่แนะนำว่าไม่คุ้มครับ ทำตามที่ท่านYO1บอกจะดีกว่าครับ

ต่ออย่างไร
ตอบ  ใช้มิกส์ครับ มิกส์ระหว่างช่อง 3 (คันเร่ง) และ ช่อง1 (แอร์ร่อน หรือ ป๊กแก้เอียง )

เอาแค่นี้ก่อน ขอบคุณครับ
ตอบ ไม่เป็นไรครับ 
jutonline
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 02:31:33 PM »

6exhpมือ2 2xxx เอง ผมก็ใช้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์