ขอแม่แบบทำหุ่นยนต์หน่อยคับจะลองหัดทำคับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแม่แบบทำหุ่นยนต์หน่อยคับจะลองหัดทำคับ  (อ่าน 3446 ครั้ง)
kimgiking
member
*

คะแนน0

นิสัยดีขี้ขโมย ไม่หล่อแต่จน มีเสน่ห์แต่เพศเดียวกัน

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 02:15:32 PM »

ผมอยากได้แม่แบบทำหุ่นยนต์อะคับ อะไรก่อได้ พี่ๆคนหนัยมีขอมั้งนะคับ จะมาลองหัดทำคับ (ยังทำมะเปงเลยคับ)ขอคำแนะนำด้วยนะคับ Cheesy Cheesy

cc elecman
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:13:10 PM »

ลองทำหุ่นยนต์เดินตามเส้นสิครับ ใช้หลักการการสะท้อนแสงของLED infraredกับLDRครับ หรือไม่ก็มีหนังสือขาย เว็บนี้เลยครับhttp://www.smartlearningweb.com/index_1.php Cool WAIT!! WAIT!!
kimgiking
member
*

คะแนน0

นิสัยดีขี้ขโมย ไม่หล่อแต่จน มีเสน่ห์แต่เพศเดียวกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:53:21 PM »

ขอบคุณมากคับที่แนะนำจะลองไปดูคับ (ถ้าสำเร็จจะเอามาโช) อิอิ  Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์