canon IP3300 แก้ซับหมึกไม่หาย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 04:08:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: canon IP3300 แก้ซับหมึกไม่หาย  (อ่าน 2959 ครั้ง)
nanaya
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:54:10 AM »

คือว่า มัน ขึ้นหน้าจอว่า บัฟเฟอร์ ฟูล ( ค่าความจำ เต็ม ) ใช่ไหมครับ ผมก็ไปหา วิธีมาทำ เค้าว่าให้ใช้วิธีกด เหมือนกับ IP4200 ผมก็ ทำดูแล้ว มันก็ ไม่หาย ตอนนี้มีปัญหามากครับ
ลักษณะเครื่อง  ติด Tank , ต่อสายน้ำทิ้ง บริเวณด้านหน้าเครื่อง ทางด้านขวา ( เพราะ ตัวปั๊มหมึกอยู่แถวนั้น )
ปัญหา ก็คือ มัน ขึ้นไฟกระพริบสลับกัน หร้อม ขึ้นหน้าจอ ดังที่กล่าวไว้ ตอนต้น ว่า ซับหมึกเต็ม พอเปิด หรือ ปิดเครื่อง มัน ได้แต่ ดูดหมึกทิ้ง แต่ไม่ได้ ดูดหมึกจาก Tank ลงตลับเลย จนตอนนี้มัน ทิ้งหมึกในตลับ หมดแล้ว ปล. ตอนติด Tank ผมใส่ ฐานยาง รองหัวพิมพ์ เรียบร้อยแล้ว ก็ ไม่น่าที่จะไม่ดูดหมึกเข้าไปที่ตลับ ใครมี ตัว แก้ซับหมึก ตรงรุ่นแบบไม่ใช่ วิธีกด รบกวน โพสให้ผมหน่อยนะครับ เดือดร้อนจริง ๆ  งง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์