มันมองเห็น CD-RW หลายตัว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 06:41:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันมองเห็น CD-RW หลายตัว  (อ่าน 10760 ครั้ง)
cecomm1
member
*

คะแนน0

ทำสิ่งใด ย่อมได้สิ่งนั้น

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:50:45 AM »

ใน My computer มันมองเห็น CD-RW 4ตัว ทั้งๆที่ผมมี CD-RW ตัวเดียวครับ แก้ยังไงครับ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:55:42 AM »

จริงหรือครับ ท่านมองที่ไหนที่ว่ามันมีหลายตัว เข้าไปดูใน Device Managerรึเปล่า

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 06:30:32 PM »

จำลองไดร์้้ไว้หรือเปล่าคับ  เกิดจากลงโปแกรมบางตัวครับ เช่น ไดม่อน ทูล 

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
cecomm1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:57:16 PM »

1.ไม่ได้จำลอง Drive ครับ(จำลองไม่เป็น)    2.ใน Device Manager มี cd-rw ตัวเดียวครับ

Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 05:03:39 PM »

ขอดูภาพใน My com หน่อยครับว่ามันเป็นยังไง
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 07:03:58 PM »

โปรแกรม NERO  หรือเกมส์ บางเกมส์ จะลงโปรแกรมจำลองไดร์แถมมาให้ด้วยครับ
ลองดูให้ดีครับ ว่าลงโปรแกรมใหนไป เช่น daimon tool

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
cecomm1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 07:10:37 AM »

น่าจะเป็น nero v.8 ครับ

Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 07:40:39 AM »

Ultra iso  Clone CD  ก็มีไดร์จำลองขึ้นมาเหมือนกันครับ
cecomm1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:28:15 AM »

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ถ้าหาวิธีลบออกไม่ได้ ก็ต้องลง windowsใหม่ครับ

bamaom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:54:33 AM »

พี่ครับ ให้ผมเอาออกให้ไหมครับ แอดมาครับ  bam-phone@hotmail.com
cecomm1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 07:40:37 AM »

ถึง "bamaom" ช่วยแนะวิธีเอาออกให้พี่หน่อยครับ cecomm1@gmail.com

drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:20:02 AM »

จับภาพมาดูหน่อยครับ เผื่อดูออกว่ามันมาจากไหน 
ไม่เอาออกไม่ได้หรือครับ ถ้าใช้งานเป็นก็มีประโยชน์ดีออก

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
bamaom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:29:54 AM »

ช่วยจับภาพ โปรแกรมใน start มาให้ดูหน่อยครับ

แบบนี้ครับ 
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:30:37 AM »

เอามาทำไมล่ะครับตรงนี้มันเห็นที่ไหนทำไมไม่เอาตรงมายคอมมาล่ะครับจะได้เห็นที่คุณว่า  แต่ผมเดาเอาว่ามีคนไปทำช๊อตคัทผิดเป็นรูป CD ROMซะแล้วมั้ง

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
bamaom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:57:33 AM »

เอามาทำไมล่ะครับตรงนี้มันเห็นที่ไหนทำไมไม่เอาตรงมายคอมมาล่ะครับจะได้เห็นที่คุณว่า  แต่ผมเดาเอาว่ามีคนไปทำช๊อตคัทผิดเป็นรูป CD ROMซะแล้วมั้ง

ความหมายคือผมจะดูโปรแกรมครับ เพราะมันเกอดจากโปรแกรครับแค่รีมูฟโปรแกรมออกก็ได้แล้วครับ

ขอมผมยังเป็นเลยครับ มี cd เครื่องเดียวแต่มองเห็นอยู่ 11 ตัวครับ เป็นของโปรแกรม Ultra iso  Clone CD อยู่ 6ตัว และของ Daimon tool อีก 4 ตัว
และของจริง อีก 1 ตัว ครับ เลยต้องการดูที่โปรแกรมครับว่าเป็นเพราะโปรแกรมอะไรครับ จะได้แก้ถูกครับ
ขอบคุณครับ
bamaom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:59:35 AM »

ความหมายคือผมจะดูโปรแกรมครับ เพราะมันเกอดจากโปรแกรม
แก้ไขครับ เกิด ครับ
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 03:15:27 PM »

เอารูปที่ my computer มาดูด้วยเหมือนกับท่านถาวรว่าแหละขอรับ แต่กระผมคาดว่าคงจะเป็นไดร์จำลองนั้นแหละขอรับแต่ว่าจะมาจากโปรแกรมอะไรเท่านั้น หาโปรแกรมที่สร้างไดร์จำลองให้เจอแล้วก็เอาออกหรือถ้าจะใช้ก็เข้าไปเซ็ตให้มีไดร์น้อยๆ ก็ได้หรือถ้ามีหลายโปรแกรมก็เอาออกให้เหลือตัวเดียวที่ใช้ก็ได้ขอรับ เครื่องกระผมก็ทำไว้ไดร์หนึ่งเอาไว้อ่าน image file นะขอรับ

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
bamaom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 05:27:52 PM »

เอารูปที่ my computer มาดูด้วยเหมือนกับท่านถาวรว่าแหละขอรับ แต่กระผมคาดว่าคงจะเป็นไดร์จำลองนั้นแหละขอรับแต่ว่าจะมาจากโปรแกรมอะไรเท่านั้น หาโปรแกรมที่สร้างไดร์จำลองให้เจอแล้วก็เอาออกหรือถ้าจะใช้ก็เข้าไปเซ็ตให้มีไดร์น้อยๆ ก็ได้หรือถ้ามีหลายโปรแกรมก็เอาออกให้เหลือตัวเดียวที่ใช้ก็ได้ขอรับ เครื่องกระผมก็ทำไว้ไดร์หนึ่งเอาไว้อ่าน image file นะขอรับ

นี้ครับรูป my computer

แล้วจะรู้ไหมครับว่าเป็นที่ไรครับ
bamaom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 05:34:07 PM »

แล้วนี้รูป โปรแกรมใน start ครับ

ตัวที่ขีดเส้นสีแดงไว้ คือ โปรแกรม Ultra iso  Clone CD และของ Daimon tool  ครับ นี้คือจุดประสงค์ที่จะให้เอารูปนี้มาดูครับ
จะได้รู้ว่ามีโปรแกรมอะไรบางครับ ขอบคุณครับ
drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 05:48:03 PM »

สรุปว่าเอาทั้งสองภาพครับ  ว่าแต่สรุปแล้วเจ้าของกระทู้ยังอยากแก้อยู่หรือเปล่า
ครับ  หรือว่าทำใจได้แล้ว ครับ

cecomm1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 07:18:06 AM »

ผมเจ้าของกระทู้ครับ.. 1.อยากรู้วิธีแก้ครับ เพื่อเพื่มความรู้ให้ตัวเองและบุคคลอื่นๆที่เข้ามาอ่านกระทู้ 2.อยากทราบข้อดีของการจำลอง Drive ครับ  3. Drive จำลอง นอกจากเกิดจากโปรแกรมที่เราติดตั้งแล้ว มันยังเกิดจากสาเหตุอื่นๆอีกหรืแปล่าครับ...ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

cecomm1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 01:26:52 PM »

ผมต้องไปอบรมที่ กทม.4วัน  nics-sat 3วัน    ส.มงคล 1วัน  ผมเข้ามาดูกระทู้อีกทีวันที่27ต.ค.51ครับ ขอขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์