epsaon c 45 เติมหมึกใช้ไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 04:45:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: epsaon c 45 เติมหมึกใช้ไม่ได้  (อ่าน 4442 ครั้ง)
noonork
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 07:54:15 PM »

ช่วยด้วยครับ epsaon c 45 เติมหมึกใช้ไม่ได้ไม่มีเครื่องรีเซ็ทตลับหมึก(อยู่ต่างอำเภอ) ใช้โปรแกรม sscserve แล้วก็ไม่ได้ ลอง indoreset ก็ไม่ได้ ท่านใดมีวิธีแนะนช่วยด้วยครับ พอดีตีองรีบพิมพ์รูปน้ำท่วมนา ส่งอำเภอ(เขาบอกว่าด้วน ด่วน) จะเอาไปในร้านอัดรูปก็ไกล อ้อเติมเฉพาะสีดำนะครับ T038 สีอื่นยังไม่หมดครับ ช่วยด่วนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:01:52 PM »

ต้องใช้เครืองรีเซ็ตตลับหมึกครับ
Metdot!♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน33

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 03:25:31 PM »

Epson c 45  เติมหมึกต้องรีเซ็ตตลับหมึกแม้จะมีหมึกสีก็ทำงานไม่ได้อยู่ดี ส่วนโปรแกรรม SSC ใช้ตอนช่วงโปรแกรมเต็มนะครับ เพราะเครื่องจะตั้งเอาไว้ประมาณ 8300หรือ 8500  นี่แหละครับ ไปหาซื้อตัวรีเซ็ตมาไว้ใช้แล้วเติมหมึกเองสะดวก และประหยัดกว่าที่จะยกไปที่ร้านเห็นว่าอยู่ต่างอำเภอ
noonork
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 03:29:45 PM »

ขอบคุณที่แนะนำครับ ลงทุนซื้อเครื่องรีเซ็ทตลับแล้วครับแต่พิมพ์ออกมาสีเพื้ยนแล้วก็สีไม่ชัด เลือนมาก สั่งล้างหัวพิมพ์จนหมึกสีตลับใหม่เอี่ยมจะหมดอยู่แล้ว อ้อ ลืมบอกเครื่องนี้ไม่ได้ใช้มาหลายเดือน แต่ตลับสีเป็นของแท้ใหม่แกพกล่อง สีดำเป็นของเดิม แล้วเติมหมึก แล้วถ้าเป็นที่หัวพิมพ์ใช้น้ำยาล้างพอจะได้ไหมครับ จะได้ซื้อน้ำยาล้างอีกร้อยกว่าบาท ตคอนนี้ลงทุนซ่อมไปแพงกว่าจ้างเขาอัดรูปแล้วล่ะ คงต้องเดินหน้าต่อแล้ว เสียดายเครื่องพิมพ์ตั้งไว้ไม่ได้ใช้ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ
hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 11:05:54 PM »

มีอยู่2สาเหตุ
1.หมึกของเดิมกับของใหม่เข้ากันไม่ได้ต้องเอาสีออกให้หมดแล้วลองเติมใหม่
2.หมึกที่ใช้เติมไม่ได้คุณภาพ
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 08:54:09 AM »

สีจางเลือนๆใครไปรับเป็นการพิมพ์ร่างแบบทดลองปริ้นไว้รึเปล่า มันจะออกมาจางๆเป็นการทดลองพิมพ์เพื่อไม่ให้เปลืองหมึก

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
noonork
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 04:03:51 PM »

ขอบคุณที่แนะนำครับ จะลองไปเช็คดู ครับได้ผลยังไงจะมารายงานครับ เผื่อท่านใดเจอปัญหาเดียวกันครับ
Metdot!♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน33

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:54:07 PM »

ผมคาดเดาว่าคุณต้องเผลอไปปรับโหมดการพิมพ์เป็นแบบร่างแน่นอน เพราะผมลองทดสอบดูแล้วปริ้นท์ไวมาก ๆ สีออกซีด ๆ
jakcpodam
member
*

คะแนน0

เป็นผู้ชายคนหนึ่ง

jakcpodam@hotmail.com jakcpodam senaphon@yahoo.com
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 09:35:32 PM »

ของผมก็เป็นเหมือนกับครับ อยากได้โปรแกรมเคลียร์ซับหมึกด้วยไครมีบ้างครับ Cheesy

ความสุข   วันแห่งความรัก  ทุกท่าน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์