จากประสบการณ์ของท่าน ท่านคิดว่าเครื่องพิมพ์ยี่ห้อไหน อึดทน มากที่สุด ไม่จุกจิก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 06:26:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากประสบการณ์ของท่าน ท่านคิดว่าเครื่องพิมพ์ยี่ห้อไหน อึดทน มากที่สุด ไม่จุกจิก  (อ่าน 7613 ครั้ง)
are2008
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 09:55:28 AM »

-เท่าที่ใช้มามี canon ip3000 นี่แหละ ครับ ตลับหมึกจากโรงงานไม่เคยซื้อเลย เติมไปหลายขวดแล้วครับทนจริงๆ ครับ (ไม่น่าเลิกผลิตเลย ใครมีรักษาใ้ห้ดีๆๆ นะครับ)
-แต่เสียดายของดีๆ เสือกไม่ผลิต กลัวจะไม่ได้ขายหมึกล่ะสิ ฮ่าๆๆ (แต่ดีหน่อย มีโปรแกรมรีเซ็ตตลับออกมาแล้วค่อยยังชั่วหน่อย)
-HP พวก All in One นี่ถ้าเสียซื้อใหม่เถอะครับ ราคาไม่ถึง 2 พันแล้ว เน้นขายอย่างเดียว (ทำมาไม่ทนครับ อายุไม่ืยืนครับ เสียทิ้งเถอะครับ ซ่อมสงสัยไม่คุ้ม และไดร์เว่อร์ ทำงานช้ากว่า canon ครับ ไม่เชื่อ จับเวลาได้ เลย )
-ตลับหมึกสมัยนี้ ทำไมชอบเอาหัวพิมพ์แต่งงานกับตลับกันจังครับ (เสียดายตัง บางคนไม่รู้ ซื้อใหม่อย่างเดียว ที่จริงมันเติมได้)
-ส่วนใหญ่ ของพนักงานขายจะเป็นผู้หญิงหน้าตาดี แต่กะเทยถ้าสวยก็ไม่ว่ากัน รู้ไม่ค่อยลึกเท่าไหร่ ส่วนใหญ่เชียร์ให้ซื้อตลับหมึกของแท้เท่านั้น ห้ามใช้ของปลอมเดี๋ยวหมดเงื่อนไขประกัน ปัดโถ่ มันช่วยลดราคาให้มั้ยล่ะ  (สงสัยอยากได้โบนัสสิ้นปีจนตัวสั่น ไม่ได้ว่านะแต่เป็นเรื่องจริง)

****ช่วยแชร์ ประสบการณ์หน่อยครับ****

tadang2008
member
*

คะแนน1

คนดีชอบแก้ไข

tadang2006@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 10:42:42 AM »

ผมก้อใช้ canon pixma ip3000 ครับ เติมหมึกเท่าไหร่ก้อไม่มีปัญหา ใช้มา 5 ปีแล้ว พึ่งมีปัญหาเมืออาทิตย์ก่อนครับ
คือ เปิดแล้ว ไฟสีส้มกระพริบ 5 ครับ แล้วกลับมาเป็นสีเขียวครับ ไม่ทราบว่าจะหาโปรแกรม รีเซ็ตตลับหมึกที่ไหนครับ
ถ้าได้ขอลิ้งหน่อยครับ ไม่เอา
manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 11:39:42 AM »

ยี่ห้อไหน รุ่นไหนก็ทนเหมือนกันครับ อยู่ที่ผู้ใช้ อยู่ที่การบำรุงรักษา ใช้ไม่ถนอมไม่ดูแลรุ่นที่ใครต่อใครว่าทนก็เสียครับ รุ่นที่คนอื่นว่าไม่ทนถ้าเราดูแลมันก็อยู่กับเราไปนานครับ

เอาง่าย ๆ ตลับ Canon CL-41 นี่มีทั้งคนว่าดี และไม่ดีครับ

tom-tcom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 08:23:15 PM »

ถ้าใช้เกินลิมิต  พังทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ  ขึ้นอยู่กับคนใช้จะเอาใส่หรือเปล่า
Metdot!♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน33

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 12:48:22 PM »

ขอไม่เจาะจงยี่ห้อนะครับ อยู่ที่การใช้งานมากกว่า บางคนใช้งานตะบี๋ตะบันไม่รู้จักรักษาฝุ่นเต็มหนูคาบกระดาษทิชชูเข้าในเครื่องยังไม่รู้อีก บางคนก็ไม่สนใจตลับเทียบเท่า ติดยี่ห้อของแท้อย่างเดียว ก็แล้วแต่ความพอใจของผู้ใช้งานล่ะครับ
k_k
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 12:01:10 PM »

ไม่มีรุ่นไหน ทนหลอกครับ  มันขึ้นอยู่กับคนใช้ของผมใช้  HP 1315  ใช้มาตั้ง5 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลย  ส่วนข้างบ้านใช้ Canon 3วันดี 4 วันไข้
AKACH
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:16:20 AM »

ผม hp 1180c ใช้มา 3 ปี  ไม่ทราบเป็นอะไร เปิดสวิทซ์แป็บเดียวสวิทซ์ไฟเขียวก็ดับ
kimgiking
member
*

คะแนน0

นิสัยดีขี้ขโมย ไม่หล่อแต่จน มีเสน่ห์แต่เพศเดียวกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 04:44:09 PM »

ผมใช้ brother คับ รุ้น DCP-120C ใช้มาตั่งแต่ออกมาหมั่ยๆ ยังไม่เป็นไรเลยคับ ผมว่า printer ทุกรุ่น มีข้อดีขอเสียกันั้งนั้นแหละคับ มันขึ้นอยู่กับการใช้งานแบบหนัยมากกว่า ถ้าใช้ถูกวิธีก่ออยู่ได้นาน ถ้าใช้ผิดวิธีก่ออาจจะพัง มันขึ้นอยู่กับงานที่เราใช้ด้วยคับ ผมว่าดีเท่ากันทุกรุ่นคับ ที่พังเพราะมันขึ้นอยู่กับผู้ใชงานมันเอง
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 09:36:36 AM »

เศร้าจัง  HP ครับซื้อมา 3 วันตลับหมีกเสียเลย  แย่จริง เศร้าจัง
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 01:29:48 AM »

ปัญหาโลกแตกหละคับ

ถ้ายี่ห้อนี้ดีกว่า ยี่ห้อนั้นจริง ยี่ห้อนั้นก็คงขายไม่ได้หละคับ

มันมีส่วนประกอบหลายปัจจัย มาเกี่ยวข้อง ชี้ชัดไมไ่ด้หรอกคับ เอาเป้นว่าผมแนะนำให้น่ะครับ

หารุ่นที่แพงหน่อย เปลียนเฉพาะ ตลับหมึกได้ อย่าง ip3000 ผมว่าก็ดีน่ะครับตลับสีใหนหมดก็เปลี่ยนหรือเติมเฉพาะอันนั้น ส่วนของ hp ต้องทำใจว่า ตลับเขา รวมกันทั้งหมึกและหัวพิมพ์ทำให้ราคาตลับหมึกแพงไปด้วย แต่ตอนนี้ canon ก็ทำออกมาเหมือนกันในรุ่นต่ำๆ พวก ip1xxx,2xxx mp1xx , เป็นต้น

เอายี่ห้อที่มี 0 บริการไกล้บ้านเรา 0 น่ะครับไม่ใช่ร้านซ่อม

แค่นี้ก่อนครับง่วงหละ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์