รีโมท พังจะซ่อมไงคับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีโมท พังจะซ่อมไงคับ  (อ่าน 7928 ครั้ง)
rockdrama
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 02:52:56 AM »

รีโมทพัง เสียงเบส ที่ซับ หายเลยย ที่ตัวลำโฟง ก้ไม่มีให้เพิ่ม เพิ่มที่รีโมทได้อย่างเดียว ช่วยที่คับ ผมเคยลองเอา หลอดไฟ รีโมท อื่นมาใส่ไม่รุ้ว่าพังหนักกว่าเดิมหรือเปล่า

supermanx
member
*

คะแนน4

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 02:40:43 PM »

เปลี่ยน คริลตัล ที่ตัว รีโมทครับ
BeLl___Elc
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:49:16 PM »

ลองเช็คไฟคับ....

ว่าไฟที่รีโมทได้เข้าไปเลี้ยงที่วงจรบ้างป่าว

โดยให้ลองเช็คที่ C (ตัวกลมๆ)

ดูด้วยว่ามีจุดใดหลวมบ้างอะนะ

แล้วลอง ทดสอบโดยใช้กล่อง ถ่ายรู้มาส่องที่ หลอดอินฟาเรด(ด้านบนสุด)

ถ้ามีไฟขึ้น มาแล้วให้ลองไปกดสั้งไปที่เครื่องเสียงว่า ทำงานซักปุ่มไหม่

ถ้ามีปุ่มใดปุ่มหนึ่งไม่ทำงานให้เช็ค ยางกดที่ปุ่มกด

ถ้าไม่ติดซักปุ่มที่ผมเจอ เป็นที่ตัวรับจากเครื่องเสียงเอง มีปัญหา ถอดรหัสไม่ได้บ้าง หรืออื่น

ลองดูคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์