ยุงและความรัก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 08:25:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยุงและความรัก  (อ่าน 3722 ครั้ง)
คนเดินดิน
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:30:15 AM »

ยุงและความรัก

ยุงหิวโหย.. อาหาร จึงออกหาเลือดอุ่น ๆ รองท้อง
คนหิวโหย.. ความรัก จึงออกตามหารักอุ่น ๆ รองใจ

ศิลปะการดื่มเลือดของยุง คือ ค่อย ๆ ย่อง อุ๊ย!! บินซิเนอะ
บินเข้าไปในมุมมืด
บรรจงแทงปากทะลุทลวงผ่านผิว เข้าไปดูดเลือดอุ่น ๆ ของคุณ
โดยคุณไม่รู้ตัว

ศิลปะความรัก คือบรรจงแทรกแซง ชอนไช ทะลุทลวงความรู้สึก
เข้าไปฝังลึกอยู่ในหัวใจ ของคุณอย่างช้า ๆ อบอุ่นในหัวใจ
โดยคุณไม่รู้ตัว

กว่าคุณจะรู้ตัว ยุงก็อิ่มแปร้ บินกลับบ้าน
กว่าคุณจะรู้ตัว รักก็มากมายเกินห้ามใจ

ยุงตัวไหน ปากหนัก กัดเจ็บ บินไม่เร็วพอ บินไม่รู้จังหวะ
บินผิดมุมให้คนเห็นหรือรู้ตัวก่อน ถึงฆาตมาแล้ว กว่า 90 %
น้อยนักที่จะรอดฟันฝ่ามือพิฆาตและไบกอนเขียวไปได้

คนคนไหน ไม่เคยรัก ไม่รู้จักรัก จีบไม่เป็น ไม่มีโอกาส
ไม่รู้กาละเทศะ
และเหตุผลอีกมากมาย นานับประการที่จะหยิบมาเอ่ยอ้างถึง
ความไม่สันทัดจัดเจนเรื่องรัก ก็น้อยนักที่จะรอดพ้น อาการแห้วไปได้

พอยุงกินอิ่มหนำก็บินจากไป และพร้อมจะกลับมาใหม่เมื่อโหยหิว

ก็เหมือนรักของคนเจ้าชู้อิ่มหนำแล้วก็ผ่านไป
แต่จะกลับมาใหม่เมื่อโหยหา

ถึงจะถูกตบ ถูกฉีดยา ถ้าไม่ตายเสียก่อน
พร้อมจะกลับมาใหม่เมื่อหิวอีกครา
ไม่เข็ดแฮะ

ก็เหมือนคน เจ็บช้ำสักเท่าไหร่ ถ้าไม่ถึงตาย
หัวใจก็ยังโหยหารักอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน

ถึงจะกางมุ้ง จุดยากันยุง หรือติดมุ้งลวด
ยุงก็ยังคงเข้ามาได้อยู่ดีแหละ

ความรักก็เหมือนกัน ห้ามใจเท่าไหร่ หลีกหนียังไง
รักก็ยังเล็ดลอดเข้ามาได้อยู่ดี

ป.ล. โปรดระวังไข้เลือดออก ช่วยกันกำจัดแหล่งลูกน้ำยุงลาย  Embarrassed

แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:37:32 AM »

รอแป๊บนะ....สายลมจะมาตอบ...
คนเดินดิน
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:57:56 AM »

เอาก็บอกไปว่าไม่ได้ใช้2  IP  ไม่เชื่อกันเหลอ เศร้าจัง
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:15:10 PM »

ไม่ได้ใช้ 2 IP ครับ แต่ IP เดียวกันเลยครับ 

แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:18:40 PM »

นี้แหละครับ สายตรวจมหากาฬ ของเว็บเรา ท่านหนีไม่รอดแล้ว ยอมมอบตัวชะ โทษหนักจะกลายเป็นเบา ... เอาแน่ HAPPY2!!
คนเดินดิน
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:26:04 PM »

ไม่ยอมผมบอกแล้วไม่เชื่อกันสายลมเพื่อนผมที่นี้จะได้รู้สักทีมันนะก้อง  ผม  หนุ่ม  จำไว้นะครับ ไม่เอา
คนเดินดิน
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:28:10 PM »

ถ้าทำได้ก็ช่วยแบนไอดีเขาสายลมด้วยมันกวนจริงๆ ขอบคุณถ้าทำให้
คนเดินดิน
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:29:50 PM »

ผมไม่ผิดไม่ยอมรับหรอก no!! no!! no!! no!! no!! no!! no!! no!!
aramal
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 08:34:44 AM »

ลีลาความรักของคุณมันยิ่งกว่า กามนิต+วาสิษฐี เสียอีก(อะอ่ะความรักรุ่นเก่าน่ะ) ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์