epson stylus c-45 ปริ้นออกสีเดียว(แดง)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 06:31:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: epson stylus c-45 ปริ้นออกสีเดียว(แดง)  (อ่าน 5660 ครั้ง)
narongpr
วีไอพี
member

คะแนน3

« เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 01:05:54 PM »

epson stylus  c-45  ออกสีแดงอย่างเดียว  ซื้อหมึกมาเติม ใช้ได้ปีกว่าเอง

anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 09:22:53 PM »

ตอนสั่งพิมพ์เครื่องมันจะบอกสถานะว่ามีปริมาณมากหรือน้อย ท่านลองสังเกตุดูสิครับว่ามันเตือน สีนำเงินกับเหลืองเป็นอย่างไร
ถ้ายังเหลือเยอะให้ใช้คำสั่งล้างหัวพิมพ์ดู ทำตามที่โปรแกรมมันบอกแล้วเทสดู มันจะพิมพ์มเป็นช่องสี่เหลี่ยน ให้ดู แม่สีต้องออกครบ
เครื่องมันจะบอกเองว่าหัวดีหรือไม่ดี ล้างจนกว่าจะดีตามที่โปรแกรมมันบอกนะครับ wav!!
Metdot!♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน33

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 02:22:05 PM »

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ C 41 sx อาการครั้งแรกหัวพิมพ์ทำงานแต่ไม่หมึกอะไรออกมาเลย สั่งล้างหัวพิมพ์ตั้งหลายรอบแล้ว ผมจึงถอดหัวพิมพ์ออกมาล้า ประกอบเสร็จเรียบร้อย เครื่องเช็คเห็นตลับหมึกหมดทั้งสีดำและตลับสี แต่ว่าสั่งล้างหัวพิมพ์หรือทำงานเครื่อง ไม่ตอบสนองอะไรสักอย่าง เป็นเพราะอะไรครับ   
Metdot!♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน33

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 06:04:08 PM »

Epson Cx  41 ของผมปริ้นท์ออกแล้ว ผมใช้วิธีที่แนะนำใช้ผ้าที่ไม่มีขนตัดขนาด  4x6 ซม. รองหัวพิมพ์ด้านล่าง ถอดตลับหมึกออก เอาน้ำยาใช้ไซริ่งค่อยอัดลงไปแล้วก็ดูดขึ้น สัก 3-4 รอบ พอห้อากาศออกมา ทิ้งไว้  1 คืน แล้วก็สั่งล้างหัวพิมพ์ ออกทุกสีครับ
tarumii
member
*

คะแนน7

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 11:59:37 AM »

แสดงว่าหัวพิมพ์ตันมากเลยครับ เอาวิธีของผมนี้ไปใช้เลยครับ ได้ผลร้อยเปอร์เซนต์ และทำอยู่บ่อยครั้ง==> เอาไซริ้งค์ดูดน้ำล้างหัวพิมพ์แล้วถอดเข็มออกจากไซริ้งค์ แล้วนำใส้ไก่ของจักรยานมาใส่ แล้วอัดเข้าไปในหัวพิมพ์แต่ละสี อย่ากดแรงนะครับเดี๋ยวหัวพิมพ์จะไปกันใหญ่ ค่อยๆ อัดไปทีละหัว ครับแล้วลองสั่งปริ้นท์ดู
อีกวิธีหนึ่งคือ นำไซริงค์ดูดน้ำยาล้างหัวพิมพ์มาประมาณ 3 ซีซี แล้วฉีดลงตลับหมึกแต่ละสี แล้วนำใส่เครื่อง สั่งปริ้นท์ดูครับ มีสองวิธี แต่ที่ผมทำอยู่บ่อยคือ วิธีที่สองนะครับ  ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์