โปรแกรมIDMต้องตั้งค่าอะไรมั่งรึป่าวครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 10:01:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมIDMต้องตั้งค่าอะไรมั่งรึป่าวครับ  (อ่าน 9815 ครั้ง)
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 08:22:57 PM »

หลังจากที่ฝดหลดมาครับ Cheesy

ช้าง ณ.ปากพนัง -LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน112

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 09:43:07 PM »

ในการติดตั้งโปรแกรม IDM เสร็จใหม่ๆ หากไม่ใช่ฉบับลิขสิทธิ์ หากคุณต้องการให้โปรแกรมแสดงเป็นภาษาไทย ละก้อ
ขั้นตอนแรกห้ามใสยาอายุวัฒนะโดยเด็ดขาด รอไปสักพักแล้วโปแกรมจะทำการดาวน์โหลดเมนูภาษาไทยให้ เมื่อยืนยันการติดตั้งระบบภาษาไทยใน IDM เสร็จแล้ว คุณก็จัดการป้อนยาอายุวัฒนะได้ทันที

ขั้นตอนการปรับแต่งความพร้อมในการดาวน์โหลดแบบง่ายๆ
1.คุณต้องเข้าไปกำหนด ในหัวข้อ ปรับแต่ง Internet Download Manager แล้วเลือก
แท๊ป การเชื่อมต่อ เพื่อเลือก ชนิดการเชื่อมต่อ/ความเร็ว (ซึ่งมีผลกับการดาวน์โหลดมาก)
2. หากคุณต้องการดาวน์โหลดแบบเร็วละก้อ เลือก จำนวนการเชื่อมต่อสูงสุดให้มากที่สุด คือ16
จะมีผลทำให้การดาวน์โหลดจะเร็วขึ้น แต่จะส่งผลให้การใช้งานด้านอื่นๆที่ผ่านระบบอินเตอร์เน็ตจะช้าลง

saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 08:19:59 AM »

ในการติดตั้งโปรแกรม IDM เสร็จใหม่ๆ หากไม่ใช่ฉบับลิขสิทธิ์ หากคุณต้องการให้โปรแกรมแสดงเป็นภาษาไทย ละก้อ
ขั้นตอนแรกห้ามใสยาอายุวัฒนะโดยเด็ดขาด รอไปสักพักแล้วโปแกรมจะทำการดาวน์โหลดเมนูภาษาไทยให้ เมื่อยืนยันการติดตั้งระบบภาษาไทยใน IDM เสร็จแล้ว คุณก็จัดการป้อนยาอายุวัฒนะได้ทันที

ขั้นตอนการปรับแต่งความพร้อมในการดาวน์โหลดแบบง่ายๆ
1.คุณต้องเข้าไปกำหนด ในหัวข้อ ปรับแต่ง Internet Download Manager แล้วเลือก
แท๊ป การเชื่อมต่อ เพื่อเลือก ชนิดการเชื่อมต่อ/ความเร็ว (ซึ่งมีผลกับการดาวน์โหลดมาก)
2. หากคุณต้องการดาวน์โหลดแบบเร็วละก้อ เลือก จำนวนการเชื่อมต่อสูงสุดให้มากที่สุด คือ16
จะมีผลทำให้การดาวน์โหลดจะเร็วขึ้น แต่จะส่งผลให้การใช้งานด้านอื่นๆที่ผ่านระบบอินเตอร์เน็ตจะช้าลง

และถ้าเราเลือชนิดการเชื่อมต่อให้ไม่ตรงกับของจริงจะมีผลไรไหมครับ อย่างเช่นผมใช้ 56k แต่เลือกadsl256หรือ512 แบบนี้ได้รึป่าวครับ
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 11:10:06 AM »

ไม่น่ามีปัญหา เพราะยังไงเน็ตท่านมันก็วิ่งไม่ถึงอยู่แล้วครับ  Tongue
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 12:36:01 PM »

ผมเองก็ลงโปรแกรมนี้ไว้ ก็ไม่ได้ปรับแต่งอะไร
เท่าที่ใช้มาก็เร็วดี แถมโหลดได้ที่ละหลายๆไฟล์พร้อมกัน..ไม่ต้องมานั่งรอคิว

ลงแล้วก็ลองไปทดสอบดาวโหลดไฟล์นี้มาดูนะครับ Augie bootCd รอบนี้ไม่น่าจะมีปัญหา  Tongue

อันนี้เอามาฝาก..
<< ​วิธี​ใช้​งานโปรแกรม​ช่วย​ดาวน์​โหลด​ Internet Download Manager (IDM) >>

saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 03:11:03 PM »

ผมเองก็ลงโปรแกรมนี้ไว้ ก็ไม่ได้ปรับแต่งอะไร
เท่าที่ใช้มาก็เร็วดี แถมโหลดได้ที่ละหลายๆไฟล์พร้อมกัน..ไม่ต้องมานั่งรอคิว

ลงแล้วก็ลองไปทดสอบดาวโหลดไฟล์นี้มาดูนะครับ Augie bootCd รอบนี้ไม่น่าจะมีปัญหา  Tongue

อันนี้เอามาฝาก..
<< ​วิธี​ใช้​งานโปรแกรม​ช่วย​ดาวน์​โหลด​ Internet Download Manager (IDM) >>

โหลดกี่วันละทีนี้ ฮือๆๆๆ
ขอบคุณครับ
ช้าง ณ.ปากพนัง -LSV team
member
*

คะแนน112

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 04:35:38 PM »

ผมโหลดได้เสร็จแล้วไม่มีปัญหาครับ ติดตั้งก็ไม่มีปัญหา
ผมใช้ ADSL 256 ใช้ IDM เป็นตัวโหลด
เวลาที่ใช้ในการD/L ประมาณ 4 ชั่วโมง
ข้อสังเกตุก็คือทุกๆไฟล์จะต้องมีขนาด 9,766 KB และ
ไฟล์สุดท้าย มีขนาด 5,299 KB
saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 05:17:37 PM »

ผมโหลดได้เสร็จแล้วไม่มีปัญหาครับ ติดตั้งก็ไม่มีปัญหา
ผมใช้ ADSL 256 ใช้ IDM เป็นตัวโหลด
เวลาที่ใช้ในการD/L ประมาณ 4 ชั่วโมง
ข้อสังเกตุก็คือทุกๆไฟล์จะต้องมีขนาด 9,766 KB และ
ไฟล์สุดท้าย มีขนาด 5,299 KB

แต่ของผมอ่ะมันแค่56k นะครีบพี่ ฮือๆๆๆ ช่วยสงเคราะห์กันหน่อยเถอะ Cry
member
*

คะแนน985

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 09:46:58 PM »

แต่ของผมอ่ะมันแค่56k นะครีบพี่ ฮือๆๆๆ ช่วยสงเคราะห์กันหน่อยเถอะ Cry

ผมไม่อับโหลดให้หรอกนะครับ ตั้งเกือบ 700 M
ใช้ไฮสปรีดยังตั้งทั้งคืนกว่าจะเสร็จ บอกที่อยู่ของท่านมาทาง Pm ผมละกัน (ถ้าอยากได้จริงๆ)
เดี๋ยวผมจัดส่งแผ่นไปให้ง่ายกว่า ไม่เกิน 3 วันก็ได้รับของแล้ว  Tongue
เดี๋ยวแถมแผ่น Windows PE เอาไปให้เล่นอีก 1 แผ่น
ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 10:01:13 PM »

window PE  ? ? ?  อะไรเหรอครับ  ?

1 + 1 = ?
member
*

คะแนน985

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 10:16:55 PM »

window PE  ? ? ?  อะไรเหรอครับ  ?

ลองเอาไปอ่านดูเล่นๆ ครับช่างยุทธ  Tongue
ว่าแต่เมื่อวาน set  Nod32 ตามที่บอกไป..เป็นยังไงบ้างครับ

จอร์ช​ : ​นั่นคุณกำ​ลังทำ​อะ​ไร​อยู่​หรือ​ ​ซาร่า​
​ซาร่า​ : ​ฉันกำ​ลังปวดหัว​อยู่​กับ​เจ้า​เครื่องคอมพิวเตอร์นี่นะสิ​ ​จอร์ช​
​จอร์ช​ : ​ท่าทางคุณกำ​ลังมีปัญหา​ใหญ่​ที​เดียว​
​ซาร่า​ : ​ก็​เจ้าคอมที่ฉัน​ใช้​ ​มันรวน​ Boot ​ไม่​ได้​ขึ้นมา​ ​ฉัน​ต้อง​เอา​ไฟล์งานสำ​คัญไปส่งป้าอังเดย์​ ​เสีย​ด้วย​สิ​
​ซาร่า​ : ​ฉันโทรไปถาม​ ​ผู้​เชี่ยวชาญ​ ​เขา​แนะนำ​ว่า​ให้​ถอด​ Hdd ​ไปต่อ​กับ​เครื่องเพื่อนบ้าน​ ​แล้ว​ฉัน​จะ​ทำ​ยัง​ไงเพื่อนบ้านไป​ holiday ​กัน​หมดเลย​ ​ฉัน​ต้อง​ตายแน่ๆ​เลย​ ​จอร์ช​
​จอร์ช​ : ​คุณทำ​ไม​ไม่​ใช้​ Dos ​ละซาร่า​
​ซาร่า​ : ​นั่นมันทำ​ให้​วุ่นวายหนัก​เข้า​ไปอีก​ ​แล้ว​ฉันทำ​ไม​เป็น​อีก​ด้วย​
​จอร์ช​ : ​ถ้า​งั้นคุณลอง​ใช้​นี่ดูสิ​ (หยิบ​ CD ​ใน​กระ​เป๋าออกมา)
​ซาร่า​ : ​พอที​เถอะจอร์ช​ ​จะ​มา​ให้​ฉันติดตั้งโปรแกรม​ใหม่​ ​ฉัน​ไม่​มี​เวลามากขนาด​นั้น​หรอก​ ​ที่สำ​คัญ​ถ้า​ต้อง​ Ghost ​งานฉันก็​อยู่​ใน​ ​ไดร์ฟ​ C: ​ซะ​ด้วย​
​จอร์ช​ : ​นี่คือ​ ​นวัตกรรม​ใหม่​ของ​ Windows ​ใน​รูปแบบ​ CD ​เพียงแค่คุณ​ใส่​แผ่นนี้​เข้า​ไป​ ​เจ้า​ CD ​นี่ก็​จะ​ทำ​งานแทนคุณหมดเลย​ ​ลองดูสิ​ ​คุณ​สามารถ​ที่​จะ​เข้า​ไป​ Copy ​งานของคุณ​ได้​ทั้ง​หมด​
​ซาร่า​ : ​โอ๊ว​ ​พระ​เจ้า​ ​จอร์ชมันยอดมาก​ ​คุณทำ​ได้​ไง​กัน​นี่​ ​หน้าตา​เหมือน​กับ​ Windows Xp ​ที่ฉัน​ใช้​อยู่​เลย​ ​แบบนี้ฉันก็​ ​ไม่​โดน​ ​ป้าอังเดย์​ ​ด่า​แล้ว​ล่ะ​เนี่ย​
​จอร์ช​ : ​คุณน่า​จะ​มีติดบ้าน​ไว้​น่ะ​
​ซาร่า​ : ​แล้ว​ฉัน​ต้อง​ทำ​ยัง​ไง​
​จอร์ช​ : ​คุณก็​ Download ​ซะ​เดี๋ยวนี้​เลยสิ​

​โปรแกรม​ Super Windows PE ​ครับ​

​เป็น​ Windows ​ที่​อยู่​ใน​ ​รูปแบบ​ CD ​ครับ​ ​ผม​ได้​มา​จาก​เพื่อนครับ​ ​ทดลอง​ใช้​แล้ว​รู้สึกประทับใจดีครับ​ ​เวลาที่​ Computer ​มีปัญหา​ ​บางครั้งท่าน​ต้อง​ถอด​ Hdd ​ไปต่อพ่วง​กับ​เครื่อง​อื่น​ ​เพื่อที่​จะ​ Copy ​งาน​ ​บางท่านอาจ​ไม่​สะดวก​ ​เพียงแค่ท่าน​ใช้​ CD ​แผ่นนี้​ Boot ​เครื่องท่านก็​สามารถ​จัดการ​กับ​งานต่างๆ​ได้​ ​หน้าตาก็คล้าย​ Windows Xp ​จะ​เป็น​การทำ​งาน​ใน​แผ่น​ CD ​ครับ​ไม่​รู้​เขา​ทำ​กัน​ได้​ไง​

​คลาย​ File ​ด้วย​ WinRAR ​ก่อนนะครับ​ ​จะ​มีขนาด​ ​ประมาณ​ 813 mbs ​จาก​นั้น​ write ​ใส่​ cd ​ได้​เลย​ ​ไม่​ต้อง​กลัวว่า​จะ​เกินแผ่น​ ​ผมลอง​แล้ว​ ​ใช้​ cd-r 700mbs ​ปกติครับ​

------------------------------------------------------------
boot​จาก​แผ่นนี้​
​แล้ว​run windows​จาก​ใน​แผ่นนี้​แทนครับ​
​ไม่​ต้อง​ไปยุ่ง​กับ​windows​ที่​อยู่​ใน​harddisk
​เข้า​ไป​แล้ว​ก็จัดการ​กับ​งาน​ใน​harddisk​ได้​ ​ไม่​ว่า​จะ​ย้าย​
​หรือ​ตรวจดู​harddisk... ​ฯลฯ​
​เสร็จ​แล้ว​จะ​clone windows​ใส่​ไปเลย​หรือ​จะ​format ​ลง​ใหม่​ก็ตามสะดวก​ ​ฯลฯ​ >>​ดู​ใน​หน้า​แผ่นครับ​ (รูปหน้า​แผ่นนี้​ ​อยู่​ใน​แผ่น)
​คือ​ใช้​แก้ปัญหากรณีที่​ไม่​สามารถ​boot​เข้า​ได้​ปกติอ่ะครับ​
​หรือ​เอา​แผ่นไป​ใส่​เครื่อง​อื่นๆ​ ​ก็​ได้​ ​แล้ว​run ​ใช้​windows​ได้​เลย​ ​(​ส่วน​ตัว​+​ต่างหาก)

อ่านต่อได้ที่นี่.. ขอคำ​แนะนำ​ Microsoft Windows PE

ตัวโปรแกรมนี้ผมโหลดมาจากในเว็บบิตขนาดไฟล์เกือบ 500 M
(จาก Bitcosmo เหมือนจะเห็นช่างยุทธสมัครไว้ไม่ใช่หรือครับ)
ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 10:43:16 PM »

ว่าแต่เมื่อวาน set  Nod32 ตามที่บอกไป..เป็นยังไงบ้างครับ

ดีครับ อัพเดทง่ายดี  Cheesy

1 + 1 = ?
saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 07:37:30 AM »

โอ้ว Wink Winkนวัตกรรมใหม่แห่งวงการIT Lips Sealed Lips Sealed
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์