ขอวิธีแก้และป้องกัน Win32/Sality.NAO หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 02:54:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีแก้และป้องกัน Win32/Sality.NAO หน่อยครับ  (อ่าน 13148 ครั้ง)
onlineman
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 08:34:31 AM »

Win32/Sality.NAO

ผมโดนเมื่อวานข้อมูลผม250 GB หายเกือบหมดครับ ใครรู้วิธีแก้บอกหน่อยครับ

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 02:28:10 PM »

ตัวนี้ NOD32 ที่อัปเดทฐานข้อมูลเป็นปัจจุบันแล้ว สามารถแก้ไขได้ครับ
itnangrong
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 10:42:17 AM »

ยัง....ยังมีผู้ติดเชื้อตัวนี้อีกนับล้านๆๆๆๆๆ ที่อาจยังหาวิธีรับมือกับมันไม่ได้....
หากท่านไม่ทราบกลไกการระบาดและการทำงานของมัน.... เจ้าไวรัส Sality...เจ้าช่างเปลี่ยนนามสกุลของเจ้าได้ตลอดเวลา. ... ถึงเวลาที่ต้องปราบเจ้ามารร้ายแล้ว.......

พบวิธีการฆ่าเจอแล้วครับ!!!! พี่น้อง..... ตามลิ้งค์นี้ไปครับผมขี้เกียจอธิบายโดยละเอียดซ้ำซาก (มันยาววววววววววว.......)

เครื่องผมโดนไปหลายเครื่องเนื่องจาก LAN กันไว้แล้วเจ้าลูกชายตัวดี นำแฟลชไดรฟ์ ไปขอจิ้มดูดเอาโปรแกรมเกมส์จากเพื่อน มาลงเล่นเกมส์ ตอนแรกผมเจอเป็นไวรัส Bad1 Bad2 bad3 system.exe และ msmsgs.exe จึงทำการฆ่าทิ้งซะ...หลังจากนั้นก็ไม่ได้สนใจอะไรอีก ....
มาพบทีหลังว่า เครื่องทุกเครื่องถูกปิดการใช้งาน Task Manager เลยลองอัพเดท NOD32 จากเครื่องที่ลงวินโดว์จากแผ่นCD และรีบลงNOD32ต่อจากที่เพิ่งลงวินโดว์ใหม่เลย แล้วอัพเดทก่อน....จากนั้นสแกนดู ปรากฎว่าเจ้า NOD32แ้จ้งเตือน
ว่าพบ ไวรัส Win32/Sality.NAT เจอเป็นฟาร์ม!!!!!!!!!!! เกาะกินเฉพาะไฟล์ที่มีนามสกุล .exe .....โอ้ว....กรรม....ปวดประสาทจะกินเลยครับพี่น้องเ อ้ยยยยยยยยยย...........!!!!!!!!!
เอาล่ะ ตามไปดูการฆ่ามัน จากที่นี่ครับ
-------> http://www.itnangrong.site88.net/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=155#266

จาก....ไอทีนางรอง
ppram
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 07:04:52 PM »

ขอบคุณคับ 
ppram
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 07:09:03 PM »

โหลด์ไม่ด้ายคับ  ช่วยส่งมาให้หน่อยนะคับ  ppram-station@hotmail.com Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์