ขอความช่วยจากอาจารทุกๆท่าน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 05:54:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยจากอาจารทุกๆท่าน  (อ่าน 3429 ครั้ง)
bkk
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 07:18:06 PM »

Sadท่านใดพอจะมีวงจรชุดโฮมเทียเตอร์บ้างครับพอดีทำห้องใหม่เลยอยากทำไว้ดูหนังในห้องครับถ้าเราประกอบเองราคาระหว่างชุดคิตอันไหนแพงกว่าครับขอคำแนะนำจากอาจารย์ทุกท่านครับ Sad

kan
Full Member
member
**

คะแนน78

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 09:20:11 PM »

ต้องดูงบประมาณและความต้องการครับ จะแข่งกับโรงหนัง หรือพอไปวัดไปวาได้ ใช้ไอซีจะเงียบดี(low noise) ปรีโทรน อย่าให้ฮัมและซ่า เวลาเปิดแรงแรง จะต้องไม่มีเสียงรบกวน กลางแหลมต้องแยกมิติเสียงได้ดีเก็บได้ทุกรายละเอียด ไว้ดูหนังผีตื่นเต้นดี ใหนๆก็มีห้องแล้ว
FIR2029
วีไอพี
member

คะแนน19

FIR2029@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 09:36:56 PM »

ขอลำโพงดีๆซักชุดนะครับ
เครื่องเสียงแสดงรายละเอียดได้ดีแค่ไหน  ชิ้นสุดท้ายคือลำโพงนะครับ

การเสียสละของเราเพียดนิด  อาจเป็นหนทางสว่างของใครหลายๆคน
Batista
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 09:41:01 PM »

ส่วนเรื่องประกอบเองหรือซื้อชุดคิตนั้น ผมว่าอยู่ที่คุณนะครับเพราะหากไม่มีประสบการณ์เลย อย่างเช่นผมเนี่ยงบประมาณอาจบานปลายครับ เว้นแต่คุณมีประสบการณืสักครั้งคุณก็จะเริ่มวางแผนการสร้างเป็นครับ เพราะฉะนั้นสำคัญคือแผนครับ
konkhon
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 07:48:17 AM »

ผมมีวงจรอยู่ครับแต่ไม่ใช่ชุดโฮมเธียเตอร์นะครับเพียงแต่ว่านำวงจรเพาเวอร์  50 วัตต์ทั้งหมด 5 ชุด  ครับ คิดว่าพอหรือเปล่าครับ  ถ้าพอเดี๋ยวผมลงให้  ส่วนวงจรถอดรหัสระบบเซอราวด์ไม่มีครับ
pramas intapibul
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 12:40:48 PM »

ถ้าเป็นผม ผมจะทำจากที่ท่าน Hahaha ทำโดยใช้ ไอซี TDA 7294  ซึ่งราคายังไม่แพง  เสียงดี  ทน (เพื่อน ๆ บอก) สำหรับปริ้นท์รู้สึกว่าร้านซีเก็ท น่าจะมีขายถ้าท่านไม่มีรายละเอียด ขอถ่ายเอกสารจากร้านนั้นได้  ลำโพงถูก ๆ เดี่ยวนี้มีขายหลายร้าน ขอให้สำเร็จลุล่วงด้วยดีนะครับ (TDA 7294 ที่ท่าน Hahaha อยู่ในรวมวงจรเครื่องขยายเสียงในเวปนี้)
bkk
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 10:23:15 AM »

Smileyขอบคุณทุกๆท่านมากครับภาค power มีครบแล้วครับตอนนี่ต้องการแค่ชุดถอดรหัสครับเอาพอไปวัดไปวาได้ครับใครมีบ้างครับเอาแบบถูกๆก็ได้ครับ Smiley Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์