ถามปัญหาเรื่อง adsl ครับ ระหว่างสองเครื่องครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 09:04:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามปัญหาเรื่อง adsl ครับ ระหว่างสองเครื่องครับ  (อ่าน 3237 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 04:51:33 PM »

เครื่องมีอยู่ 2เครื่องครับ ต่อ lan ระหว่างสองเครื่อง ใช้สาย
cross  ปัญหาคือว่าตอนนี้ ผมได้ขอ adsl ของ tot มาได้โมเด็ม
เราเตอร์ มามีสองพอต คือ พอต usb  กับ พอตlan
ถ้าผมต่อเครื่องนึงกับ พอต usb อีกเครื่องต่อกับพอต lan
อีกเครื่องนึงผมก็ต้องซื้อการ์ด lan มาใส่ด้วยเพื่อใช้ สำหรับ ADSL
 ใช่ไหม

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 05:21:34 PM »

ใช่ครับ  HAPPY2!!
dekchaymax
member
*

คะแนน21

พยายามคือความสำเร็จ

dekchaymax@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 08:23:09 AM »

อ้างถึง
เครื่องมีอยู่ 2เครื่องครับ ต่อ lan ระหว่างสองเครื่อง ใช้สาย
cross  ปัญหาคือว่าตอนนี้ ผมได้ขอ adsl ของ tot มาได้โมเด็ม
เราเตอร์ มามีสองพอต คือ พอต usb  กับ พอตlan
ถ้าผมต่อเครื่องนึงกับ พอต usb อีกเครื่องต่อกับพอต lan
อีกเครื่องนึงผมก็ต้องซื้อการ์ด lan มาใส่ด้วยเพื่อใช้ สำหรับ ADSL
ใช่ไหม

ถ้าท่านมี 2 เครื่องท่านก็เอาสาย USB ต่อที่เครื่องที่ 1 แล้วใช้สายที่เข้าหัวแบบ Croos ไว้มาต่อแบบปกติแล้วต่อจาก port lan ของ Router ไปที่เครื่องที่ 2 คับ ไม่ต้องซื้อ Lan Card มาเพื่มคับ

* ปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านผู้แบ่งปันความรู้แก่ บุคคลอื่นเถิด *ตะโกนทั่วไทย v.3 (โทรคมนาคม 3 เทคนิคนครราชสีมา)
สุรินทร์ FC..ในดวงใจ ทีมชาติไทยในสายเลือด
บฉ-9563 สุรินทร์

manit ♥ 599
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน64

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 12:03:02 AM »

แต่บ้านผมห่างจากบ้านอีกหลัง ประมาณ 30M จะต้องทำไงครับ เวลาใช้เครื่องใครเครื่องมัน หรือซื้อโมเด็ม อีกตัวพ่วงกันเลย (ถามแบบไม่รู้จริงครับ)  ฉงน
dekchaymax
member
*

คะแนน21

พยายามคือความสำเร็จ

dekchaymax@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 07:11:46 AM »

ใช้สาย Lan Outdoor ลากไปเลยครับ

* ปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านผู้แบ่งปันความรู้แก่ บุคคลอื่นเถิด *ตะโกนทั่วไทย v.3 (โทรคมนาคม 3 เทคนิคนครราชสีมา)
สุรินทร์ FC..ในดวงใจ ทีมชาติไทยในสายเลือด
บฉ-9563 สุรินทร์

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์