การติดตามรถ เมื่อรถหาย ได้โดยเร็วที่สุด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 08:05:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การติดตามรถ เมื่อรถหาย ได้โดยเร็วที่สุด  (อ่าน 9138 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 06:33:40 AM »

หากมีเหตุจำเป็นที่จะต้องจอดรถไว้

ไม่ว่าที่ใดก็ตามย่อมมีโอกาสเสี่ยงที่จะถูกโจรกรรมได้เสมอ

และเมื่อมีเหตุเกิดขึ้นเป็นเรื่องยากยิ่งที่จะติดตามกลับคืนมาได้

อันเนื่องมาจากกำลังของเจ้าหน้าที่มีน้อยและไม่รู้เส้นทางการหลบหนี

ดังนั้นจึงมีอีกวิธีซึ่งเป็นวิธีที่ได้ผล100%

คือให้ท่านหาโทรศัทพ์มือถือราคาถูกๆแต่ใช้งานได้ดี

Battery ดี ซิมการ์ดระบบใดก็ได้

เปิดเครื่องและซ่อนไว้ในรถในจุดที่ลับตาที่สุดที่คิดว่าคนร้ายจะไม่เห็น

เปิดเครื่องปิดเสียงปิดสั่นทิ้งไว้

ในรถเมื่อท่านต้องจอดในบริเวณที่มีความเสี่ยงและล๊อครถของท่านตามปกติ

กรณีเกิดรถหายให้แจ้งที่191

เพื่อให้เจ้าหน้าที่ประสานงานกับผู้ให้บริการเครือข่าย
ของหมายเลขโทรศัพท์ที่ท่านซ่อนไว้ในรถ

เพื่อค้นหาตำแหน่งของรถท่านเพื่อการติดตามจับกุมได้อย่างรวดเร็ว

โดยส่วนใหญ่รถที่หายจะยังอยู่บนถนนหากที่ใดมีคลื่นโทรศัพท์
ก็จะสามารถระบุตำแหน่งได้

ทุกวันนี้ซิมการ์ดระบบเติมเงินบางระบบเติมเท่าใด

ก็ใช้ได้เป็นปีราคาไม่กี่ร้อยบวกค่าโทรศัพท์ที่ท่านหาซื้อได้ในราคาแค่พันต้นๆ

ถือเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าที่สุดแล้วครับ
Credit  CaRguRU

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 08:23:33 PM »

GOOD IDEA มีตัวอย่างตำรวจตามเจอหรือยังครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 01:07:37 PM »

แนวความคิดนี้ผมเคยคิดเหมือนกันแต่ของท่าน eskimo_bkk-LSV team จะไม่รู้ว่ารถ
หายไปตอนไหน จะรู้อีกทีก็ตอนกลับมาที่รถ นั่นอาจจะช้าเกินไปแล้ว
ความคิดผม คิดไว้ว่าซ่อนโทรศัพท์เหมือนกัน ตั้งระบบสั่น ปิดระบบเสียง ต่อสายไฟ(ดัดแปลงปุ่มกดโทรออก)โดยการตัดวงจรที่ปุ่มโทรออก แล้วต่อสายไฟมาที่สวิทช์ประตูรถ หรือจะทำอย่างไรก็ได้ หลักการก็คือ เมื่อโจร เปิดประตูรถ โทรศัพท์ที่เราซ่อนไว้ ก็โทรออกไปตามเบอร์ที่เราป้อนเบอร์ไว้ ถ้าเป็นแบบนี้ละก็ รับรองว่าทันเหตุการแน่นอนครับ ผมเคยใช้ และทดลองทำดูแล้ว แต่ผมติดอยู่ที่ทำระบบสายที่ต่อไปเข้าตัวโทรศัพท์เท่านั้น ที่หาอุปกรณ์มาประกอบแบบมิดชิดไม่ได้ ท่านใดมีอุปกรณ์ที่เหมาะสม กรุณาต่อยอดด้วยครับ
Smiley
Anan7107
วีไอพี
member

คะแนน16

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 01:43:40 PM »

ผมเคยทำโปรเจกนี้ส่งตอน ปวช ใช้รีเลย์กดปุ่มโทรออกให้แต่ต้องต่อสายคีย์กดออกมาจากตัวเครื่อง
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:46:30 AM »

ท่าน  Anan7107 ต่อยอดหน่อยซิครับ จะได้ปลอดภัยจากพวกเห็นแก่ตัว จับได้ทันควันแน่นอน คนพวกนี้จะได้หมดไปจากสังคมเสียที
 Smiley ขอบคุณ ขอบคุณ
Anan7107
วีไอพี
member

คะแนน16

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 01:00:17 PM »

เดี่ยวจะไปรื้อกล่องเก็บวงจรดูครับ แล้วจะมาลงให้ดูอีกที
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:06:11 PM »

ทำสำเร็จแล้วครับ  ติดตั้งสวิทช์ เดินสายไฟ ทดลองใช้ ได้ผล 100%
xyz ♥
member
*

คะแนน60

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 04:02:30 PM »

คุณsantipp ช่วยอธิบายหลักการทำงานและวิธีการใชงานด้วย ขอบคุณครับ
Tle_Tawan
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 03:53:45 PM »

น่าจะทำระบบเตือนและระบบป้องด้วยเลยดีไหมครับ แบบว่าสั่งตัดน้ำมันได้ด้วยโทรศัพท์
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 06:31:44 PM »

เขามีขายแบบ ใส่ซิมใช้ได้เลย ส่งSMS แจ้ง ถ้ามีการเปอดประตู  มีการไขกุณแจ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์