โทรศัพท์ N90 เป็นจุดที่หน้าจอ (ย้ายจากบอร์ดเก่า)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 01:14:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โทรศัพท์ N90 เป็นจุดที่หน้าจอ (ย้ายจากบอร์ดเก่า)  (อ่าน 3333 ครั้ง)
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 08:27:28 PM »

อาดำ                  โทรศัพท์ N90 เป็นจุดที่หน้าจอ
                        « เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2006, 12:51:27 »

โทรศัพท์ไม่รู้เป็นอะไร  มันเป็นทีตรงหน้าจอฝาพับบางคนว่าเป็นจุดบอดมันเกิดขึ้นเพราะอะไร
                        ครับซ่อมได้ใหมครับ

................... ................... ................... ................... ................... ................... ...........

TAMTAM             จุดสีขาว หรือสีดำครับ
                        ถ้าเป็นจุดสีขาวเรียกฮอทพิกเซลครับ
                        ถ้าจุดดำเรียกแบดพิกเซลครับ

เกิดจาก.......อืม......... มันเป็นจุดเสียที่จอน่ะครับ  แก้ไขไม่ได้ครับ
                       เปลี่ยนอย่างเดียว.......... ผลเสียของมันคือรำคาญตาครับ
                       ส่วนใหญ่เขาจะQC จากโรงงานมาแล้วล่ะครับ แต่อาจมีบางตัวที่หลุดมา
                       หรือเสียในภายหลังได้
                       ส่วนใหญ่เขาจะเทสกันตอนซื้อน่ะครับ อาจใช้กล้องถ่ายภาพที่มันดำสนิด หรือขาวจั๊ว....... 
                       เพื่อดูจุดเสียน่ะครับ

ไม่ทราบว่าใช่หรือเปล่านะครับ ถ้าเป็นจุดหมึกอาจจะเป็นจอแตกได้

................... ................... ................... ................... ................... ................... ...........

TongTang          ลอง flash เครื่องดูก่อนก็ได้ครับ..หรือทำความสะอาดตรงซ็อกเก็ตดูไม่เสียหาย

ลิงค์เดิม : คลิก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์