ถามเรื่องการพิมพ์ หน้าwebครับทำไงให้พิมพ์พอดีกระดาษ A4
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 07:52:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการพิมพ์ หน้าwebครับทำไงให้พิมพ์พอดีกระดาษ A4  (อ่าน 4957 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 08:22:52 PM »

เนื่องจากต้องการพิมพ์หน้าweb ครับ ปัญหาคือเวลาพิมพ์แล้ว
หน้าweb มันเกินหน้ากระดาษ เราต้องsetค่าตรงไหนครับ
แต่ว่าเวลาพิมพ์หน้างานปกติ ก็ไม่เกินหน้ากระดาษครับ
พอดี เลย มีปัญหาตรงเวลาพิมพ์หน้า web เท่านั้น

changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 08:53:49 PM »

เป็นปัญหาของ ie ครับคําสั่ง fit to page เขาไม่มีให้  ถ้าเป็น ie7 จะมีคำสั่ง fit to page หรือ shink to fit มาด้วย
ถ้าท่านใช้ ie ver6 ลงมาก็จะมีปัญหาตอนพิมพ์  ถ้าหน้าpageเขากว้างมากกว่ากระดาษ A4

ท่านลองๆใช้วิธี copy ทั้งรูปภาพและข้อความไปแปะที่ word แล้วหรือยังครับ  ก็อาจจะพอช่วยได้บ้าง
ปรับระยะกระดาษให้กว้างเท่าที่ไปได้ครับ ฉงน
newsmember♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 06:39:19 AM »

ขอบคุณครับ ใช้ ie 6 ด้วยเป็น win98se
ไม่แน่ใจถ้าใช้ ไฟฟอก นี่มันจะพิมพ์ได้พอดีหรือไม่
พอมีวิธีแก้ไขบั๊กไหม
เป็นเครื่องคอมของสถานีอนามัย ที่เขาพิมพ์หน้าweb
เป็นหน้า webการเช๊คสิทธ์ การรักษา ครับเลยพิมพ์จากหน้าweb
changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 11:37:35 AM »

ไฟฟอก สำหรับ win98se นี่ผมไม่แน่ใจว่าการพิมพ์มีตัวแต่งแค่ใหนนะ  ถ้าเป็น  opera รุ่น v5 หรือ v6 ก็จะมีหัวข้อการย่อรูปที่จะพิมพ์ได้ครับ
ท่านลองจับภาพหน้าจอทั้งหมด นำไปแปะที่ paint แล้วเลือกส่วนที่ต้องการ  click ขวา save เป็นรูปภาพหรือยังครับ  อาจจะได้นะ...
newsmember♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 09:36:02 PM »

ขอบคุณที่แนะนำ แต่ว่าขั้นตอนนั้นมันยุ่งยากครับ
คนใช้ คงไม่อยากทำ
 อีกแย่ง คนที่ใช้นี่เขาบอกว่าก่อนผม ไปต่อ net ADSL  ให้เขา เขาบอกว่าใช้ได้พิมพ์อยู่ใน ฟอม A4 พอดี
แต่ว่าหลังจากผมไป ต่อ  net  ADSL ให้เขาแล้ว มันเลยเป็นอย่างที่ว่า
ผมก็ งง  เพราะว่าตอนนั้นผมไม่ได้ลองด้วยซิ
 ขอบคุณ     ไม่เอา    งง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์