ขอความเห็น IPstar
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 06:09:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น IPstar  (อ่าน 3489 ครั้ง)
ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:05:19 PM »

ใครใช้ เน็ตดาวเทียม IP STAR อยู่บ้างครับ ขอความเห็นหน่อย เพื่อประกอบการตัดสินใจ
1 ความเร็ว
2 สเถียรภาพ
3 service จากผู้ให้บริการ

Cheesy  Cheesy  Cheesy

1 + 1 = ?

mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 10:25:04 PM »

ผมก็ไม่เคยใช้ครับ แต่เคยได้ยินมานิดหน่อย
- ความเร็วยังไม่เคยเห็นใครที่เคยใช้ออกมาพูดกัน ส่วนใหญ่จะติดกันตามโรงเรียนที่ห่างไกล เพราะคนในเมืองใช้ adsl เร็วกว่าถูกกว่าการบริการที่รวดเร็ว
- สเถียรภาพขึ้นอยู่กับภูมิอากาศ เคยได้ยินครูคนนึงบอกว่าฝนตกใช้ไม่ได้
- การบริการ ไม่ทราบครับ

เห็นตอนเมื่อปลายปีลดกระหน่ำ แต่รายเดือนแพงกว่า adsl เยอะในความเร็วที่เท่ากัน
ไปดูได้ที่ TOT
Huh? ทำไมคิดจะใช้ครับ เคยคิดอยู่เหมือนกัน แต่แล้วก็ต้องเลิกแล้วหันไปใช้ gprs ตอนนี้ไม่ใช้ gprs แล้วหันมาใช้ cdma แทน เพราะบ้านคู่สายเข้าไม่ถึง แต่ช่างมากินเหล้าถึง Tongue Tongue
ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 09:04:54 AM »

สายโทรศัพท์เข้าไม่ถึงครับ ตอนนี้ผมก็ใช้ GPRS อยู่เหมือนกัน แต่มันช้าครับ
ที่ระยอง cat cdma ใช้ไม่ได้ครับ
มีแต่ของ ฮัทช์ เล่นไม่จำกัด รายเดือนก็ 999 บาท ที่ความเร็ว 135 K
IP STAR ความเร็ว 256 K เหมาจ่ายรายเดือน 1500 บาท
ตัดสินใจไม่ถูกครับ หลายกระแสเหลือเกิน

1 + 1 = ?
pk19
Full Member
member
**

คะแนน5

www.thedogspet.com

p-ranan@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 01:59:34 PM »

โรงเรียนมีสองจานครับ..จานละ 512/256  เป็นของกระทรวงใบหนึ่งฟรีและของบริษัทอกริวเมนต์อันหนึ่งเดือนละ 3000 ครับ..ถ้าพูดถึงความคุ้มกับเงินทีเสียไปผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่ครับ...ยกเว้นไม่เกี่ยงเรื่องเงิน...ความเร็ว่ของกระทรวงดีมากครับแต่ของบริษัทไม่ได้เรื่องแต่..ไปใช้ของบริษัทที่ติดให้เทศบาลรุ่นเดียวกันความเร็วดีมาก..ไม่รู้เป็นเพราะอะไร...ตามความคิดผมคิดว่าแอร์การ์ด..เป็นตัวเลือกที่เหมาะกว่าครับ....ถ้าจะเลือกไอพีสตาร์....แต่ถ้าเลือกไอพีสตาร์.เวลาโหลดบิตก็ดีพอใช้ได้ครับอย่างหนังหนึ่งเรื่อง 4.7 ประมาณวันหนึ่งกะคืนหนึ่งก็ได้ดูแล้วครับผม..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์