virus ตัวนี้ อันตรายแค่ไหน...ของลูกค้า..ถอดมาสแกน เอาไม่อยู่
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 09:15:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: virus ตัวนี้ อันตรายแค่ไหน...ของลูกค้า..ถอดมาสแกน เอาไม่อยู่  (อ่าน 3113 ครั้ง)
supoj007
member
*

คะแนน286

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:01:28 PM »

เครื่องลูกค้า..เขาเอามาให้แก้...เพราะโปรแกรมรวน..ผมถอด HDD มาใส่เครื่องผม ซึ่งใช้ NOD32 ที่อัปเดท
ทุกวัน..แต่ อนิจา เอาไม่อยู่ ...ครับ..ไม่สามารถ Delete Clean ทิ้งได้...เอาไงดี..ครับผู้ชำนานการช่วยทีครับ..=ชื่อมันคือ VBS Bluster B-wom

mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:12:44 PM »

โปรแกรมฟ้องว่า unable to clean - delete
หมายถึงว่า ล้างไม่ได้....ลบ คือล้างไม่ได้ต้องลบ และโปรแกรมก็ลบไปแล้ว Smiley
supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:41:23 PM »

Grin  อ้าว...เหรอครับ...ผมนึกว่า มันทั้ง ล้างและลบไม่ได้...งั้นคงเสร็จ เจ้า 32  ไปเสียแล้สินะ...ยอมรับไม่รู้จริงๆ... Cheesy Grin Cheesy
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:02:29 PM »

Actions ของการ Scan จะเป็นดังในรูปครับ คือถ้ามีเจอขึ้นมาก็จะทำตามคำสั่งในช่อง
"If an alert is generated"
ถ้าทำได้ก็จะมีการแจ้งว่าทำอะไรไป
และถ้าทำอะไรไม่ได้เลยในขั้นแรกก็จะทำในช่องถัดไปคือ
"If Cleaning cannot be performed"

แล้วก็จะมีการแจ้งให้เรา 2 ขั้นเหมือนที่ท่านเห็นนั่นแหละแล้วมีเครื่องหมาย - คั่นระหว่างการกระทำสองอย่าง ให้ยึดอย่างหลังเป็นขั้นสุดท้ายครับ
ส่วนช่อง Copy to Quarantine ปกติผมจะตั้งไว้ด้วยเผื่อว่าไฟล์ไวรัสบางไฟล์ไม่สามารถลบออกได้ถ้าไม่ได้ Copy to Quarantine ก่อน ผมก็ไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน ในคู่มือบอกอย่างนี้

งงมั๊ย..ผมอธิบายไม่เก่งเอาซะเลย Tongue
supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:24:46 PM »

Wink Wink Cheesy เข้าใจครับ...ยังงี้ Get  Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์