มีปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม office ครับ ถ้าเราsaveงานจากต่าง เวอร์ชั่นกันมันไม่สาม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 09:21:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม office ครับ ถ้าเราsaveงานจากต่าง เวอร์ชั่นกันมันไม่สาม  (อ่าน 2626 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:13:14 PM »

พอดีเคยไปลงโปรแกรมให้เพื่อน มา แต่ว่านานแล้ว จำได้แค่ว่า ลง winxpsp2 กับoffice ไม่แน่ใจว่า
เป็น office  xp หรือว่า office 2007  ปัญหาคือเพื่อนเขาโทรมาถามเมื่อกี๊นี้ว่า เขาทำงานที่บ้านเป็น
word แล้วsave งาน ไปที่ทำงาน ซึ่งลง office 2003  ปัญหาคืองานที่บ้านเมื่อไปเปิดที่ทำงาน
มันบอกว่า office ที่ทำงาน สูงกว่าไม่สามารถเปิด งานที่ทำจากที่บ้านได้ เรามีวิธีแก้ไหม
             อันนี้ปัญหาที่สงสัยอยากถามเพิ่มเติม
  1. ผมเคยลง office 2003 เสร็จแล้ว รีมูฟ  office 2003 ออกแล้วลง office 97 ปรากฎว่า แอคเซส
เปิดไม่ได้  เพื่อนบอกว่า เมื่อลง office ที่สูงกว่า แล้วเอาออก เสร็จแล้วมาลง office ที่ต่ำกว่าจะไม่ได้
  แต่ถ้าเป็น officeที่ต่ำกว่า แล้วลง office ที่สูงกว่าได้  จริงไหมครับ

tewa1 +525
member
*

คะแนน74

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:13:06 PM »

ปรกติเวลาเลือก SAVE ใน OFFICE จะมีบอกให้เลือกว่าให้ SUPPORT กับ OFFICE VERTION อื่นหรือไม่ ส่วนเรื่องที่ว่าลง OFFICE เวอร์สูงแล้วลงเวอร์ชั่นไม่ได้นั้นไม่น่าจะไช่เพราะผมลง OFFICE 2007 แล้วมาลง OFFICE 2003 แล้วก้อยังใช้งานได้ตามเดิมครับ
newsmember♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:27:52 PM »

มีปัญหาจริงๆครับ อย่างตอนแรก ลง office xp  หรือ office 2000 แล้ว รีมูฟออก แล้วลง office 97 จะมีปัญหาคือ เปิด แอคเซส ไม่ได้ครับ
ลองหลายทีแล้ว ต้อง format แล้วลง office 97 ถึงจะใช้ แอคเซส 97 ได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์