ขอ eeprom TV LG รุ่น CT-21Q21KE หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 02:03:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ eeprom TV LG รุ่น CT-21Q21KE หน่อยครับ  (อ่าน 4373 ครั้ง)
NT Computer
member
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:53:05 AM »

ขอ eeprom TV LG รุ่น CT-21Q21KE หน่อยครับ
CPU TDA 9381PS/N2/3/0698 เป็นวันชิปครับ
แท่นเครื่อง MC-019A ( ผมลอง eeprom แท่นเครื่องเดียวกันหลายรอบแล้ว กดเมนูหน้าเครื่องไม่ตรงกันสักที
เช่น กดปุ่ม AV ไม่ตรง กดแล้วเป็น MANU )
อยากได้รุ่นนี้ครับ ขอตรงๆนะครับ ใครมีช่วยอนุเคราะห์หน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน 95

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:26:08 AM »

ลองเปลี่ยนสวิทซ์กดปุ่มหน้าเครื่องใหม่ทุกตัวเลยครับแล้วลองดูครับหายใหมครับ Wink
NT Computer
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:10:02 AM »

ครับผมเปลี่ยนใหม่หมดครับ
รับรองไม่ใช่สวิทช์ปุ่มหน้าแน่นอนครับ
เพราะผมเปลี่ยน eeprom หลายตัวแล้ว แต่มันไม่ตรง
บางตัว eeprom แล้วกดปุ่มตรงก็มี แต่รับสัญญาณทีวี ไม่ได้ เอวี ไม่ได้
บางตัว eeprom แล้วกดปุ่มไม่ตรงก็มี แต่รับสัญญาณทีวีได้ เอวีไม่ได้ก็มี
บางตัว eeprom แล้วกดปุ่มไม่ตรงก็มี แต่รับสัญญาณทีวีได้ เอวีได้ก็มี
ถ้าได้รุ่นนี้ CT-21Q21KE ผมปิดงานนี้ได้แน่นอนครับ
ใครมีช่วยหน่อยครับ
NT Computer
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:33:40 AM »

รูปครับ
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน 95

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 10:30:20 AM »

ลองดูตัวนี้ไหมครับ โมเดลเหมือนกันเลยครับแต่ไอซีเบอร์CPU TDA 9381PS/N2/3I0782 ผมเพิ่งซ่อมเสร็จไปเมื่อวานนี้เองครับ เอาแน่
NT Computer
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:38:52 AM »

ขอบคุณมากครับ

............ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ
........ขอบคุณนะ.........ขอบคุณนะ
.....ขอบคุณนะ...............ขอบคุณนะ
...ขอบคุณนะ....................ขอบคุณนะ..............ขอบคุณนะ......
..ขอบคุณนะ......................ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ
.ขอบคุณนะ........................ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ
ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ...........ขอบคุณนะ
.ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ....................ขอบคุณะ
..ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ..................ขอบคุณนะ
...ขอบคุณนะ...............................................ขอบคุณนะ
…...ขอบคุณนะ.............................................ขอบคุณนะ
.........ขอบคุณนะ...................................ขอบคุณนะ
............ขอบคุณนะ...........................ขอบคุณนะ
................ขอบคุณนะ....................ขอบคุณนะ
..................ขอบคุณนะ.............ขอบคุณนะ
................... ...ขอบคุณนะ.........ขอบคุณนะ
................... ....ขอบคุณนะ…...ขอบคุณนะ
................... .........ขอบคุณนะ
NT Computer
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:37:39 AM »

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ผมหาเจอแล้ว เลยอยากให้ทุกท่านโหลดเก็บไว้
เพราะรุ่นนี้หายากมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์