?
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 12:16:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ?  (อ่าน 5367 ครั้ง)
GOLDEN WATER
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน191

?
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 08:53:13 PM »

?

drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 10:18:59 PM »

สแกนไวรัสก่อนเลยครับ
แฟลชชี่อาจซ่อนข้อมูลของคุณไว้อยู่  ต้องสั่งโชว์ไฟล์ที่ซ่อนอยู่ครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
GOLDEN WATER
member
*

คะแนน191

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 06:46:48 PM »

?
WEI
member
*

คะแนน2

อย่าคิดว่าทำไม่ได้.....ถ้ายังไม่ได้ทำ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 10:51:08 AM »

ที่พี่เขาเขียนมา ให้เปิดMy Computer แล้วคลิกที่ Tool
>Folder options >View >Show hidden files and foders ที่ผมลองเปิด Tools ขึ้นมายังไม่มีหน้าตา Folder options  เลย
ขอให้พี่ชอบตอบอย่างละเอียดอีกครั้งครับ ทีโรงเรียนพ่อผม เขาเปิด แฮนดรี่ไดร์ ไม่ได้วันเดียวกัน ถึง 3 ตัวเลยครับ
ล้วนแต่มีข้อมูลสคัญทั้งนั้น ตัวอื่นเปิดได้ปรกติครับ เรียนผู้รู้ช่วยตอบที่ ลืมบอกอีกอย่างหนึ่ง ไฟที่แฮนดรี่ไดร์ ก็ไม่แสดงผลด้วยครับ
ลองแสกนไวรัสแล้ว มันขึ้นว่าไม่ได้เสียบไดร์ ครับ งง
kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 06:52:43 PM »

กำจัดไวรัสก่อนครับ........handy Drive ของคุณติดไวรัส

ลงโปรแกรม 

1.   AHDV    V 1.3.7 SP1  (Anti Handy Drive Virus)
2.  CPE17 AntiAutorun
3. Trojan Remover  V6.6.5  Bulid 2509

-  พอติดตั้งโปรแกรมเสร็จ   ก็เอา handy drive ไปเสียงที่ช่อง USB  มันก็จะ Auto  สแกนไวรัสโดยอัติโนมัติ  รอจนมันใชเข็มฉีดยาให้ข้อมูลตัวสีแดง เป็นสีเขียว
         -  ส่วน Trojan ถ้าสแกนพบแล้ว มันจะให้เราตอบ Ok  ท่านก็ตอบ Ok   มันก็จะรีมูฟออกไป ........... จนกว่ามันจะสแกนจนเสร็จ โปรแกรมก็จะจางหายไปครับ

................... ....และอีกวิธีหนึ่งให้เปิดด้วยโปรแกรม  ACDsee 8   (โปรแกรมดูภาพ)  โดยให้ไปเปิดข้อมูลที่  Handy Drive  ครับ   ทำลักษณะเหมือนเราเปิดดูรูปภาพครับ ................... ..

kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 10:31:11 AM »

เพิ่มเติม

อยากให้คอมฯ  มีสะอาด ปราศจากพวกสไปแวร์ ต่าง ๆ   หรือ มีตัวหนังสือสีน้ำเงิน ให้เป็นปกติ   หรือเครื่องทำงานช้า  ..ฯลฯ.....ละก็ต้องใช้โปรแกรมนี้ครับ..................

Netcom3 Cleaner 1.0

This application speeds up your computer, detects and removes spyware, adware, Viruses, Trojans,
Dialers and Worms.
Have you ever had your computer suddenly crash, for no apparent reason? Does it run slow, despite
all the anti-virus and anti-spyware software you run? Use Netcom3 Registry Cleaner to deep scan,
defrag and optimize your important registry settings for peak efficiency and avoid system slowdowns,
seizures and crashes. Sustain maximum processing power from your CPU, memory and RAM, optimize your
internet settings for faster downloads.
Netcom3 Cleaner not only speeds up your computer, detects and removes spyware and adware, but also
Viruses, Trojans, Dialers and Worms, as well as numerous other dangerous parasites that can deteriorate
your computer's performance or invade your privacy

..............หมดจดจริง  ๆ ...........หากมีการตรวจพบ จะทำการฆ่าให้...........  ลองหาดาวโหลด และ หาแคร๊ก ๆ  ๆ   ดูนะครับ........................ผมโพสไม่ได้..........มีกติกา  มารยาท ครับ.............................
kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 03:46:57 PM »

หน้าตาเป็นแบบนี้

WEI
member
*

คะแนน2

อย่าคิดว่าทำไม่ได้.....ถ้ายังไม่ได้ทำ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 10:20:28 PM »

ลองหมดทุกอย่าง คอมมันขึ้นว่าหาไม่เจอเมือนเดิม ไฟที่แฮนดรี่ไดร์ก็ไม่ติด ว้าแย่จัง สงสัยว่าต้องซื้อตัวใหม่แล้วล่ะ เศร้าจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์